Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำตารางเที่ยวฮ่องกง 2 วัน 1 คืนค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรากำลังจะไปงานแต่งงานเพื่อนที่มาเก๊าอาทิตย์หน้าค่ะ เลยตั้งใจว่าจะข้ามไปฮ่องกงซัก 2 วัน 1 คืน เราได้ที่พักแล้วที่ Chung King Mansion ย่าน Tsim Sha Tsui
Voucher / Card ที่มีแล้ว: MTR 1 day pass, Disneyland card, Ngong Ping pass

รบกวนดูตารางข้างล่างให้หน่อยนะคะว่าน่าจะพอได้หรือเปล่า แล้วก็รบกวนแนะนำที่แวะทานข้าวด้วยนะคะ

ศุกร์ 18 พ.ย.
09.00 - 10.00   มาเก๊า --> ฮ่องกง (ไม่แน่ใจว่าลงท่าไหนที่ฮ่องกง)

(นั่ง Tung Chung line)
10.30 - 14.00   นองปิง

(นั่ง Tung Chung line กลับแล้วเดินต่อจากสถานี HK)
15.00 - 16.00   Mid-level escalator

(นั่งรถเมล์จากแถว Hollywood Street มาลงหน้าตึก Tram Station)
17.00 - 19.00   Victoria Peak

(นั่งสาย 15C มาลง Ferry แล้วนั่งรถเมล์ต่อไป Intercon)
19.45 - 21.30   Avenue of Stars (SOL at 8pm)

(เดินกลับที่พัก แวะ check-in แล้วนั่ง MTR ต่อไปลง Mong Kok)
22.00 - 23.59   Lady's Market - ขากลับนั่งรถเมล์กลับ

เสาร์ 19 พ.ย.
(MTR ไปลง Prince Edward)
08.30 - 09.30   Flower Market

(MTR ไป ต่อสายเหลืองที่ Lai King ลง Sunny Bay แล้วต่อไป Disneyland)
10.15 - 16.30   Disneyland

(MTR มา Tsim Sha Tsui แล้วเดินมาตามถนน Beijing Dao)
17.30 - 19.30   Ocean Terminal + Habour City

(นั่ง Ferry ข้ามกลับมาฝั่ง HK เพื่อต่อเรือกลับ)
20.00 - 21.30   ฮ่องกง - มาเก๊า

-------------------------------------------
รบกวนช่วยแนะนำที่แวะทานข้าว แล้วก็ถ้าคิดว่าที่ไหนไม่น่าสนใจ น่าจะไปตรงไหนแทน ก็รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Kenzhu
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 54 14:05:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com