Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนติวเตอร์ตู่ และเพื่อนตรวจทริปญี่ปุ่นหลังจากที่แก้ไข^__^ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เดินทาง5-10มีนา2012 ไปกลับคันไซ ไปกัน5คน มีเด็ก3คน (11,9,5 ขวบ)

เดิมทีจะเที่ยวแถบคันไซ3 วัน โตเกียว 3วัน แต่เพื่อนๆบอกว่าอาจจะเหนื่อยไปเพราะคันไซ ก็กว้างพอที่จะเที่ยว

ก็เลยนำไปปรับปรุงมาใหม่ รักพีี่เสียดายน้องมากๆอยากไปซะหมด

5. มีนา. ถึงสนามบินคันไซ ประมาณบ่าย3 เดินทางไปที่พักย่านNamba (คิดว่าจะซื้อKansai Thru Pass                
    1ใบ Jr West 1ใบ) KTP สามารถใช้วันไม่ติดกันได้ โดยที่เรานับเองได้ใช่ไหมค่ะ???

6. มีนา. ไปUniversal จะเดินทางโดยบัตรJr West ไปได้ใช่ไหมค่ะ

7. มีนา. หลังจากเช็ค ไปHiroshima. ไปที่ Dome  แล้วก็นั่งเรือเฟอใช้บัตรJr West. (5-7นอนแถวนัมบะค่ะ) อยากพาเด็กๆรั่งชินคันเซ็นน่ะค่ะ

8. มีนา. เริ่มใช้บัตร KTP เดินทางไปเกียวโต อยากหาที่พักแนวเรียวกัง แถวเกียวโต สัก1คืน

9.  มีนา. ฝากกระเป๋า พักแถวUmedaไปปราสาทโอซาก้า ออกเดินทางไป โกเบ จะไปนั่งกระเช้าขึ้นภูเขา และทานเนื้อโกเบ

10.  ถ้า วันที่9ไม่ได้ไปปราสาทโอซาก้า ก็อาจจะไปวันนี้หรือไม่ก็จะไป Hijime และเก็บโอซาก้านิดหน่อย เพราะเดินทางกลับ 23:00 แต่ิาจจะไปถึงสนามบินตังแต่ทุ่ม 2ทุ่มแล้วค่ะ

รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ เดินทางไปญี่ปุ่นครั้งแรก อยากพาครอบครัวและลูกๆไปเที่ยวค่ะขอยคุณนะค่ะ

จากคุณ : tai_3p
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 54 22:07:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com