Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง VISA---America ครับ ติดต่อทีมงาน

อยากจะสอบถามผู้รู้หน่อยครับ เกี่ยวกับขั้นตอน และก็ข้อมูลเกี่ยวกับการขอ VISA อเมริกาหน่อยครับ

เท่าที่ผมพอทราบจากการหาข้อมูลนั้น ขั้นตอนตามที่เข้าใจ ไม่ทราบว่าใช่แบบนี้หรือเปล่าครับ

1. เริ่มแรกเราต้องไปซื้อPINมาก่อนจากไปรษณีย์ใช่มั้ยครับ
  2. เอา PIN ที่ซื้อมาไปทำการสมัครขอรหัส Log In ในเว็บ
  3. เสร็จแล้วก็ Log In เข้าไปทำการกรอก DS-610 106 601  อะไรสักอย่างนี่แหละ
  4. แล้วพอถึงตรงนี้มันจะให้เรากำหนดวันนัดสัมภาษณ์เลยหรือเปล่าครับ
  5. พอเสร็จแล้วก็ปริ้นไปจ่ายตังค์ 4 พันกว่าบาทที่ไปรษณีย์
  6. รอไปตามวันนัด

เท่าที่พิมพ์มาทั้งหมดนี้ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าหว่า

แล้วก็มีคำถามที่อยากจะถามหน่อยครับว่า

1. ขั้นตอนที่ผมเข้าใจนั้นถูกต้องไหมครับ
  2. เรื่อง PIN นั้น 1 PIN สามารถใช้ได้ทั้งหมด 5 คน แล้ว 5 คนนั้นต้องเป็นพ่อแม่ลูกกันเท่านั้น และก็ต้องอยู่ทะเบียนบ้านเดียวกันด้วย?
  3. ผมไปทั้งหมด 5 คนครับ ผมกับพ่อนามสกุลเดียวกัน อยู่ทะเบียนบ้านเดียวกัน อย่างนี้ใช้พินเดียวกันได้ใช่ไหมครับ
  4. ส่วนแม่นั้นใช้นามสกุลเดิม แล้วก็ทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัด อย่างนี้ใช้พินรวมกันได้ไหมครับ หรือต้องซื้อพินแยก แต่เป็นแม่แท้ๆนะครับ
  5. คนอื่นเป็นเพื่อน เป็นแฟน อันนี้ก็คงต้องคนละพินอยู่แล้ว?
  6. PIN นี่มีผลเกี่ยวกับตอนเข้าไปสัมภาษณ์ไหมครับ ถ้าทั้งหมดไป Group เดียวกัน เค้าจะสัมภาษณ์รวมกันเลยรึเปล่า หรือว่าแยกตาม PIN

ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าอีกทีนะครับ สำหรับคำตอบ พอดีพึ่งทำ VISA เองครั้งแรกหนะครับ แล้วก็มาเจอของอเมริกาพอดีด้วย งงกะขั้นตอนมากๆ

จากคุณ : T25P23
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 54 20:13:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com