Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภับแก็งค์เลดี้ บอย ในโฮจิมินห์นะครับ ติดต่อทีมงาน

ผมชอบเที่ยวต่างประเทศคนเดียว
และเเน่นอน  ก่อนไปต้องหาข้อมูลเยอะมากๆ เพื่อที่จะได้ไปเที่ยวอย่างมีความสุข  รวมทั้งหลีกเลี่ยงกลโกงสารพัดรูปแบบจากเจ้าถิ่นด้วย

เมื่อช่วงวันที่12-13 พ.ย. ที่ผ่านมา  ผมได้มีโอกาสไปโฮจิมินห์เป็นครั้งแรก แถมเป็นเมืองที่ขึ้นชื่อเรื่องการโกงนักท่องเที่ยว  เลยต้องศึกษาการบ้านของเพื่อนๆให้หนักๆ   สิ่งที่ผมรู้ก่อนจะไปก็คือ
1.  รถเมล์ 152  ค่ารถคนละ4000ด่อง  ค่ากระเป๋าใบใหญ่อีก4000ด่อง  ถ้าเกินนั้นห้ามจ่าย
2. ค่าแท็กซี่จากสนามบิน เข้าไปในตัวเมือง ราคาอยู่ที่ 100000ด่อง  บวกไม่เกิน20000   ถ้าเกินนั้น รู้ตัวไว้เลยว่าโชเฟอร์ขับอ้อมไปอ้อมมา
3. แท็กซี่ต้องค่าย Vinasun และ mailin เท่านั้น  ( ไม่รู้สะกดถูกมั๊ยนะครับ)
4.ของในตลาดเบนถั่น โก่งราคามากๆ   ต้องต่อให้หนัก
5. รถมอเตอร์ไซค์-สามล้อรับจ้าง  อาจจะพลิกลิ้นตอนที่เราจ่ายเงิน  ต้องให้เขียนราคาไว้เป็นหลักฐาน กันโกงทีหลัง
6. ระวังเรื่องการทอนเงิน   เพราะเรายังสับสนเรื่องหน่วยเงินอยู่ อาจจะทอนไม่ครบหรือบอกว่าไม่มีเงินทอน
7. แก็งค์เลดี้บอย  ซึ่งมีสาวงามระดับพริตตี้ซ้อนท้าย  คอยชวนหนุ่มๆไปปลดทรัพย์

และนี่คือผลประกอบการที่ผมได้ไปพิสูจน์มาครับ   จะขอส่งการบ้านทีละข้อนะครับ  โดยเฉพาะข้อ7    เล่นเอาผมเสียเหลี่ยมเด็กห้องบลูไปเลย

จากคุณ : ประกายแสงสีเหลืองแห่งแอนฟิลด์
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 54 16:25:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com