Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้โยนหิน] แวะมาชวนพ่อแม่พี่น้องแปลงร่างเป็นซานตาครอสให้น้อง ๆ บ้านโฮมฮัก ปีที่ 4 ^ ^ ติดต่อทีมงาน

แฮะแฮะ จริง ๆ กระทู้นี้ควรจะตั้งเมื่อสักประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมาครับ
แต่ด้วยข้อขัดข้องบางประการ เกี่ยวกับสถานการณ์น้ำท่วม
ทำให้ผมเองเกิดอาการลังเลใจเล็กน้อย...

เท้าความกันก่อน...เป็นประจำในช่วงปลายปีของตลอด 3 ปีหลังมานี้
ผมเองจะเข้ามารบกวนพื้นที่ของห้องบลูฯ เป็นประจำ 2 กระทู้
กระทู้แรกจะเป็นกระทู้เชิญชวนทุกคนแปลงร่างเป็นซานตาครอส เพื่อร่วมส่งของขวัญให้น้อง ๆ ที่บ้านโฮมฮัก

แล้วเมื่อไปกลับมาเรียบร้อยแล้ว ก็จะมีกระทู้สรุปการเดินทางเล็ก ๆ น้อย ๆ ตามมา
เหมือนกับที่เห็นในลิงค์ข้างล่างนี่ครับ ใครลืม ๆ ไป ก็กดไปดูกันได้ ^ ^

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10078561/E10078561.html

มาในปีนี้...ที่ต้องบอกว่าลังเลใจ และจะลองโยนหินกันดูก่อน
เพราะต้องยอมรับว่าตัวผมเองก็ติดปัญหาเรื่องน้ำท่วมครับ เป็นผู้อพยพเต็มรูปแบบมากว่า 1 เดือน
แล้วก็อดคิดแทนผู้ใหญ่ใจดีของเราทุก ๆ คนไม่ได้ ว่าจะเป็นอยู่กันอย่างไรในช่วงนี้
จะมีความพร้อมในการแปลงร่างเป็นซานตาครอสให้น้อง ๆ โฮมฮักของเราหรือเปล่า ^ ^

เอาเข้าจริง ๆ นั่งคุยกับทีมงานวันก่อน ยังบอกเลยว่าสรุปไม่ได้เหมือนกันว่าปีนี้จะไปได้ไหม
เพราะถ้าน้ำที่ท่วมบ้านอยู่ 1 เมตรกว่า ๆ ลดระดับลงมา คงต้องอยู่จัดการบ้านให้เรียบร้อยทั้งหมด
ก็มีทีมงานเสนอว่า แม้ตัวจะไปไม่ได้...แต่ใจ (และของ) เดินทางไปได้นี่หน่า ^ ^

เลยเป็นที่มาของกระทู้โยนหินครั้งนี้ครับ...

แม้ในส่วนลึก ๆ แล้วยังบอกกลับตัวเองว่า ถึงที่สุดก็จะ "ไปให้ได้" เหมือน 2 ครั้งที่ผ่านมา
ซึ่งปีที่แล้วสัญญาว่าปีนี้จะไปทำกับข้าวให้น้อง ๆ ทานกัน ไปเล่นสนุกกับน้อง ๆ และทำหน้าที่ส่งมอบของขวัญของทุกคนให้น้อง ๆ ได้สนุกกันในช่วงปลายปี
และถึงแม้อาจจะต้องยอมรับว่า ปีนี้อาจจะ "ไปไม่ได้"
แต่ก็อยากให้น้อง ๆ มีโอกาสที่จะได้รับความสนุกสนาน จับของขวัญ เล่นเกมกันบ้าง ซึ่งคาดว่าแม่ ๆ ของโฮมฮักน่าจะสานต่อแทนได้ ในกรณีที่สุดวิสัยไม่สามารถเดินทางได้จริง ๆ

เลยขอตั้งกระทู้ถามกันตรง ๆ เลยครับ ปีนี้ซานตาครอสทุกคนพร้อมหรือเปล่าครับ ^ ^

ถ้าพร้อม เราจะส่งของไปให้น้องก่อน ทางไปรษณีย์ ซึ่งปีที่ผ่านมามีการพิสูจน์แล้วว่าระบบจัดการของโฮมฮักดีเยี่ยม
การจัดการข้าวของที่เดินทางไปถึงทำได้อย่างไม่มีที่ติครับ...

แต่ถ้าไม่พร้อม ... เราก็จะรอให้ซานตาครอสทุกคนพร้อม แล้วเราจะกลับมาเดินหน้าโครงการนี้ต่อ...

ช่วยผมคิดด้วยครับ...เดี๋ยวต้องไปดำน้ำท่วมต่อก่อนละ ^ ^

โอเค ตัดสินใจละ เดินหน้าโครงการนี้ต่ออีกปี ตัวไปได้ไหมไม่รู้...มาส่งของขวัญให้น้อง ๆ กันเถอะครับ

ถ้ายังไง แพคของขวัญกันแล้ว ส่งไปให้น้อง ๆ ที่

"มูลนิธิสุธาสินี น้อยอินทร์ เพื่อเด็กและ เยาวชน เลขที่ 3 หมู่ 12 บ้านประชาสรรค์ ต.ตาดทอง อ.เมือง ยโสธร 35000"

แปะหน้ากล่องด้วยนะครับว่า "ของขวัญจากพี่ ๆ ชาวพันทิปดอทคอม" ทางทีมงานจะได้รู้่ว่าของเรา ^ ^

เดี๋ยวจำนวนน้อง ของที่ต้องการเป็นพิเศษ​ เดี๋ยวขอสอบถามพี่เสือหลุมหลิม กรรมการหน้ามนอีกทีนะครับ...

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยทำให้ตัดสินใจได้อย่างง่ายดายและรวดเร็วครับ

ป.ล.ถ้าเดินทางได้ ... กำหนดการเดินทางของทีมงานจะเป็นวันที่ 16-18 นะครับ...
เผื่อใครอยากตามมา เดี๋ยวผมจะมาแจ้งข่าวเรื่อย ๆ อีกทีครับ ^ ^

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 54 23:57:33

จากคุณ : GondoraS
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 54 16:23:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com