Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจทริป เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน ทีค่ะ ว่าเหมาะสมหรือควรเพิ่มหรือลดอะไรบ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยตรวจทริปให้ทีนะคะ เพราะมีที่ที่เราไม่เคยไปหลายที่เลยค่ะ

ทริปที่จัดขึ้นมานี่ก็ลอกเพื่อนๆ ห้องบลูแบบเก็บเล็กผสมน้อยแต่ละรีวิวมาค่ะ

ไม่แน่ใจว่าจะแน่นหรือหลวมไป หรือวันไหนไม่น่าจะเป็นไปได้ค่ะ ลองดูทริปของเรานะคะ

2 ธ.ค. 54  เดินทางออกจาก กทม.ตอนเที่ยง เช็คอินเข้าที่พักดอยชัวญ่า อินทนนท์ (ปาร์ตี้หมูกระทะ 1)

3 ธ.ค. 54  ดอยอินทนนท์ / เดินเล่นนิมมาน / เช็คอิน B2 ทิพย์เนตร / ถนนคนเดินวัวลาย

4 ธ.ค. 54  สวนสัตว์เชียงใหม่ / ข้าวเย็นกาแล / ไนท์ซาฟารี / ถนนคนเดินท่าแพ

5 ธ.ค. 54  เที่ยวเส้นแม่ริม / ข้าวกลางวันโป่งแยงแอ่งดอย / เช็คอินบ้านม่อนม่วน

6 ธ.ค. 54  ม่อนแจ่ม / ไร่องุ่น+สตอร์เบอร์รี่ / เช็คอินที่พักม่อนอิงดาว (ปาร์ตี้หมูกระทะ 2)

7 ธ.ค. 54  บ้านวัดจันทร์

8 ธ.ค. 54  ปาย / หมู่บ้านสันติชล / น้ำตกหมอแปง / บ่อน้ำร้อนท่าปาย / ถนนคนเดินปาย

9 ธ.ค. 54  ปางมะผ้า (ถ้ำลอด) / เช็คอิน สบป่องริเวอร์อินน์

10 ธ.ค. 54  ถ้าปลา / ภูโคลน / น้ำตกผาเสื่อ / พระธาตุดอยกองมู / วัดจองคำ / ถนนคนเดิน

11 ธ.ค. 54  กินข้าวเช้า / พระธาตุดอยกองมู (อีกครั้ง) / เดินทางกลับ กทม.

เพื่อนๆ ช่วยดูทีนะคะ ว่าทริปนี้เป็นยังไงบ้าง และ่ช่วยแนะนำที่ท่องเที่ยวของแต่ละที่เพิ่มเติมให้ด้วยนะคะ

ว่าน่าจะเพิ่มเติมที่ไหนบ้าง ที่ไหนที่ต้องไปไม่น่าที่จะพลาดสำหรับทริปนี้ค่ะ

และตอนกลับจากแม่ฮ่องสอน เราควรกลับทางเดิมหรือเปล่าคะ หรือว่าควรกลับมาอีกทางนึง แนะนำด้วยค่ะ

กะว่าคงไม่กลับรวดเดียวถึง กทม. เลยหรอกค่ะ ถ้าคนขับไม่ไหว ก็ว่าจะหาที่พักกลางทางนอนอีกสักคืนค่ะ

แล้วรุ่งเช้าค่อยเดินทางกลับ กทม. ค่ะ

ปล.อยากไปวัดต้นเกว๋นค่ะ ไม่ทราบเอาไปใส่วันไหนดีคะ ไปทางเส้นแม่ริมได้หรือเปล่าคะ

ที่แม่ฮ่องสอนเรายังไม่มีที่พักค่ะ ตอนนี้ที่เล็งๆ ไว้ก็มี ปิยะเกสท์เฮ้าส์ จองคำเพลส ริมธารเรสซิเด้นท์

เราอยากได้ที่อยู่ในเมือง ใกล้ถนนคนเดินกับวัดจองคำค่ะ สามารถเดินไปเที่ยวได้

เพราะไม่อยากรบกวนคนขับรถค่ะ อยากให้เค้าได้พักผ่อนไม่อยากรบกวนค่ะ มีเด็กอายุ 2 กับ 5 ปี ไปด้วยค่ะ

อยากได้ราคาไม่เกินพันบาทค่ะ เพราะไปกันหลายคนต้องเปิดหลายห้อง (ผู้ใหญ่ 5 เด็ก 2)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นค่ะ

แก้ไขวันที่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 54 18:44:00

จากคุณ : ไม่สวย ไม่รวย แต่เป็นคนดี
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 54 18:06:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com