Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจโปรแกรมเที่ยวปีใหม่55 ออกจากชลบุรี เชียงราย เชียงใหม่ ลำปางด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ปีใหม่นี้ ไม่ต้องอยู่เวรเหมือนปีที่แล้ว  ครอบครัวเราจึงได้มีโอกาสได้อยู่พร้อมหน้าพร้อมตากันในช่วงปีใหม่ ตามประเพณีก็จะจัดทริปไปเที่ยวกัน love

คราวนี้หวยออกที่ภาคเหนือ 55555+

มีสมาชิกเป็นวัยผู้ใหญ่ 5 คน สว.(อายุมากกว่า 60) 4 คน และเด็ก3และ  2 ขวบอย่างละคน รวมเป็น 11 คน

เช่ารถตู้ แบบน้ำมัน ออกเดินทางจากระยอง แวะรับสมาชิกที่พัทยาและชลบุรี มุ่งหน้าสู่เหนือในเย็นวันที่ 30 ธันวาคม

จะขอรบกวนเพื่อนสมาชิกตรวจสอบโปรแกรมเที่ยวดังต่อไปนี้ ว่าเหมาะสมหรือไม่ อย่างไร  ถ้ามีคำแนะนำต้องแก้ไข เพิ่ม หรือ ลดตรงจุดไหน
ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ  รวมถึงร้านอาหารอร่อยๆตามสถานที่ด้วยอ่ะค่ะ

ลูกสาว

ปล.อันนี้เป็นโปรแกรมที่สมาชิก(พี่สาว)ในทริปช่วยกันคิดมาในเบื้องต้นค่ะ

30 ธ.ค. 54
ออกเดินทาง  ยังไม่ได้กำหนดเวลากัน แต่ต้องเผื่อเวลารับสมาชิกที่พัทยา และชลบุรีด้วย

31 ธ.ค. 54
8.00    ถึงดอยตุง  
กินข้าวเช้า  ที่ไหนดี?  มีร้านแนะนำมั้ยคะ
เที่ยวสวนแม่ฟ้าหลวง  พระตำหนักดอยตุง  มีที่อื่นที่น่าสนใจ ที่ไม่ควรพลาดอีกมั้ย?
12.00  กินข้าวเที่ยงที่แม่สาย  shopping  
นอกจากนี้แวะเที่ยวที่ไหนอีกได้บ้าง
17.00  ถึงที่พักดอยแม่สลอง  และกินข้าวเย็น
เห็นพี่สาวบอกว่าจะให้กินอาหารจีน???

1 ม.ค. 55
หลังทานอาหารเช้า ออกเดินทางไปดอยอ่างขาง  ระหว่างทางแวะสวนส้มธนาธร  และไร่สตอเบอรี่
12.00  กินข้าวเที่ยงที่ดอยอ่างขาง
เข้าชมอุทยาน
เข้าที่พักที่ดอยอ่างขาง

2 ม.ค.55
ออกเดินทางไปเชียงใหม่  แวะชมดอกนางพญาเสือโคร่งที่ขุนช้างเคี่ยน
12.00 ทานอาหารเที่ยงที่ตัวเมืองเชียงใหม่
ออกเดินทางสู่ลำปาง หาข้าวเย็นกินที่ลำปาง
พักที่แจ้ซ้อน

3 ม.ค. 55
ไปอาบน้ำแร่ที่ แจ้ซ้อน
เดินทางกลับ  แวะกินข้าวเที่ยวและเย็นตามทาง

รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 54 00:52:09

จากคุณ : หมวยไม้หอม
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 54 00:34:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com