Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่มีรถส่วนตัวแต่อยากไปเที่ยว พระธาตุดอยตุง วัดร่องขุ่น ดอยอ่างขาง และเมืองเชียงใหม่ควรจัดลำดับ และเดินทางอย่างไรดีคะ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบว่าควรเริ่มจากที่ไหนก่อนค่ะ เรากะไว้ว่าจะนั่งเครื่องมาลงที่เชียงรายก่อนดีไหมคะ แล้วขากลับค่อยกลับที่เชียงใหม่ เราจะพาคุณแม่แอ่วเหนือกัน 2 คนน่ะค่ะ ไม่มีรถส่วนตัว แล้วก็ขับรถไม่เป็นด้วย T^T

เราลองเสิร์ชหาแล้ว แต่ส่วนมากก็จะเช่ารถ หรือขับรถไปเองมากกว่า ไม่ค่อยมีรถโดยสารประจำทางสักเท่าไหร่ คืออยากทราบว่าจากที่หนึ่งไปอีกที่นึงมีรถโดยสารประจำทางหรือรถตู้ไหมคะ แล้วต้องขึ้นรถต่อตรงไหนคะ

เรามีเวลาแค่ 5 วัน บวกกับงบประมาณที่มีไม่มากนัก อยากจะให้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ (นี่เป็นครั้งแรกที่ขึ้นเหนือค่ะ)

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : รังสิธร
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 54 00:45:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com