Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำการเดินทางไปเที่ยวน่านหน่อยครับ โปรแกรม 3 วัน 2 คืน ติดต่อทีมงาน

1. ถามเลยนะครับ ตอนนี้ทางไปสายเหนือไปทางไหนได้บ้างครับ ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ

2. ถ้าผมจัดโปรแกรมตามนี้จะโอเคไหมครับ
วันแรก: เดินทางจากกรุงเทพตอนเย็น ไปเช้าที่อุทยานแห่งชาติศรีน่าน ดูทะเลหมอก สายๆเที่ยงๆก็ไปเที่ยวตัวเมือง่านต่อ ฮ่อมจ๊อม , พระธาตุแช่แห้ง , วัดภูมินทร์ , พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ฯลฯ พักกันที่อ.เมืองน่าน มีที่ไหนที่ไม่ควรพลาดบ้างครับ
วันที่สอง: เดินทางจาก อ.เมืองไปอ.ปัว ไปอุทยานแห่งชาติภูคา ตรงนี้ไม่รู้ว่าใช้เวลาเดินทางเท่าไหร่ แล้วต้องเที่ยวในลักษณะไหน เหมือนภูกระดึงไหมครับ แล้วก็พักค้างคืนที่อุทยานกันเลย
วันสุดท้าย: ชมบรรยากาศยามเช้า เก็บของ แวะรายทาง แล้วกลับ กทม.

คิดว่าระยะเวลาทันไหมครับ ถ้าเช่ารถตู้ไป แล้วมีที่ไหนที่ควรตัดทิ้ง ที่ไหนที่ห้ามตัดทิ้ง ระยะเวลาเดินทาง การเดินทางเป็นยังไงครับ

3. ผมไม่เคยได้ยินชื่อภูคาเลย ลักษณะการเที่ยวเป็นยังไงครับ ลำบากมากไหมครับ แล้วเสียเวลาเดินทางเท้านานไหมครับ

มือใหม่หัดเที่ยวน่านครับ ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับผม

จากคุณ : nusfish
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 54 11:15:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com