Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามค่ะ กำลังวางแผนไปเที่ยวสังขละบุรีแบบไม่มีรถ ดูคลังกระทู้ ไม่เจอรายละเอียดการเดินทาง ติดต่อทีมงาน

มีคนบอก(ในห้องบลูนี่แหละ) ว่านั่งรถประจำทางไปได้ ไปถึงแถวที่พักแล้ว ก็ให้เช่ามอเตอร์ไซต์ขับเที่ยว ....อืม น่าสนใจมากค่ะ  แต่อยากรู้เพิ่มเติม ใครรู้ช่วยตอบที
(เข้าคลังกระทู้ ส่วนใหญ่ เจอแต่ภาพถ่าย)

นั่งรถอะไร(ตู้/ทัวร์) ขึ้นตรงไหน รถไปถึงสังขละฯเลยมั้ยคะ หรือไปแค่ตัวเมืองกาญจน์ฯ

ใช้เวลาเดินทางกี่ชั่วโมง (เห็นบางคนออกดึกๆ ไปถึงเช้า ก็เริ่มเที่ยวพอดี - ถ้าออกเช้า หรือสาย จะถึงเย็นเกินไปหรือเปล่า)

เราสนใจ สะพานมอญ - วัดวังวิเวการาม - ถ้ำแก้วสวรรค์บันดาล - วัดที่จมน้ำ - ด่านเจดีย์สามองค์  ทั้งหมดนี้สามารถขี่มอเตอร์ไซต์ไปได้หรือเปล่าคะ (ถนนเป็นหลุมบ่อ ทางชัน อันตราย หรือเปล่า)

วัดจมน้ำ น้ำท่วมทั้งวัน หรือขึ้นลงเป็นเวลาคะ หรือว่าท่วมเป็นช่วงเดือน
ถ้าน้ำท่วม ต้องเช่าเรือไปดูใช่มั้ยคะ  ค่าเช่าเรือประมาณเท่าไหร่คะ

ขอบคุณล่วงหน้า ทุกๆท่านค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 54 10:09:14

จากคุณ : นักเดินทางระหว่างดวงดาว
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 54 10:08:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com