Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนโรงแรมแบรนด์ดังของไทยหลอกเค้าครับ เจ็บแสบมากๆ ติดต่อทีมงาน

ตั้งชื่อว่า Grand west sands มันต้องห้าดาวอัพ ผมเปิดดูในเวปไซด์เ้ค้า เพือนๆลองเข้าไปดูนะครับห้องอย่างหรู ราคาแนะนำเพิ่งเปิดตัว 4000 บาท ราคาเต็มน่าจะเกือบๆเจ็ดพันหรือมากกว่านั้น ในรูปห้อง 65 ตรม. หรู สวย ผมเคยไปพัก grand phuket ยอมรับว่าสวยมาก ตอนนั้นได้ราคาพิเศษ ห้องหมื่นกว่าบาท จ่ายแค่ไม่กี่พัน หรูหรา สวย สมชื่อ รอบนี้ก็คาดว่าน่าจะพอๆกัน

ไปถึงเค้าจัดให้นอนในตึกที่คล้ายๆเป็นคอนโด ห้องแคบ เก่า โทรม แทบไม่มีเฟออะไรเลย โต๊ะไม่มี ระดับทีวีเตี้ยกว่าเตียงตั้งบนตู้เตี้ยๆ เตียงไม้ห่วยๆสองเตียง ไดร์เป่าผมที่พ่นแต่ลมเย็น ทีวีจอแบนเสียหนึ่งเครื่อง เมนูรูมเซอวิสก็ไม่มี โทรตามหลายรอบกว่าจะได้ เอกสารแนะนำโรงแรมอะไรไม่มีเลย เก้าอี้ตัวเดียวที่มีในห้องคือโถชักโครก อ่่างอาบน้ำไม่ีมี

คือผมไปถึงก็ค่ำแล้วเหนือย ขับรถมาไกล เราก็จำไม่ได้ว่ารูปที่ดูมันอีกแบบ เิ่พิ่งกลับมาเปิดดู มันคืออีกตึกที่ใกล้ห้องอาหาร ที่เรานอนไกลที่กินมากๆต้องนั่งรถกอล์ฟไปไกล จองไว้สองคืน เลยทนๆนอนแค่คืนเดียว

เข้าใจว่าเพิ่งเทคจากเจ้าเก่ามาได้แค่สองเดือนอะไรๆก็ไม่พร้อม แต่นี่มันให้พักที่ไม่เหมือนในรูปที่บอกไว้ แต่ราคาก็ยังแพง

คงมีดีอย่างเดียวคือสวนน้ำใหญ่ อลังการจริงๆ แต่ไม่ได้ใช้บริการ เช้ารีบเช็กเอ๊า เซ็งในอารมณ์อย่างมากครับ

เห้อๆ ผมก็ไปกับลูกๆยังเล็ก เหนือย แถมนิสัยก็ไม่ชอบโวยกับใคร เลยไม่ได้คุยกับเค้า แถมจำรูปห้องในเนทไม่ได้ ผมควรจะโทรไปหาใครที่ดูแลในเครือโรงแรมนี้ดีครับ ว่างๆถ้าลงรูปเป็นจะเอารูปมาลง  ถ่ายไว้นิดหน่อยรูปในห้อง

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 54 20:27:22

จากคุณ : kopbirt
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 54 20:11:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com