Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดอยหลวงเชียงดาว and ดอยลังกาหลวง (แจกกิ๊ฟ ครับบ) ติดต่อทีมงาน

คือผมกำลังวางแผนเที่ยวช่วงกลางเดืนธันวาคมหน่ะครับ ไม่ดอยหลวงเชียงดาว ก็ดอยลังกาหลวง แต่ปีนี้ขอเลือกไปแค่ที่เดียวก่อน จึงขอสอบถามผู้รู้เป็นข้อ ๆ หน่ะครับ รบกวนด้วยครับบ

1. ทำไม 2 ดอยนี้ แนวเดินป่า จึงไม่มีคนพูดถึงเท่าภูกระดึงหรือภูสอยดาว

2. ภูสอยดาว  ดอยลังกาหลวง ดอยหลวงเชียงดาว อันไหนเดินระยะทางไกลว่า ระยะทางรวมไปกลับ อันไหนโหดกว่าชันกว่า ทัศนียภาพเป็นอย่างไรบ้าง อันไหนท่านประทับใจบ้าง ผมควรจะเริ่มไปที่ไหนก่อนดี (ใจอยากไปดอยหลวงเชียงดาวก่อน)

3. ถ้าเทียบระหว่าง ดอยหลวงเชียงดาวกับดอยลังกาหลวงแล้ว เป็นอย่างไรบ้าง ทั้งค่าใช้จ่าย ความยากง่ายในการหารถเดินทาง(เพราะจะไปรถทัวร์และไปหารถต่อไปอุทยานเอง)

4. ดอยหลวงเชียงดาวกับดอยลังกาหลวง ปกติเขาจะไปนอนบนดอยกันกี่คืน อันไหนมี จุด Highlight หรือจุดแวะเดินไปชมธรรมชาติที่เยอะกว่าครับ ทัศนียภาพเป็นอย่างไรบ้าง อันไหนท่านประทับใจ

5. ข้อแนะนำหรือข้อเสนอแนะเพิ่มเติม

ขอโทษน่ะครับ ที่ถามเยอะ T_T ขอบคุณครับบ ^/\^

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 54 12:43:11

จากคุณ : โมกหลวงสีชมพู
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 54 12:38:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com