Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจทริปพะเยาเชียงรายให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พะเยา – เชียงราย 28 ธันวาคม 2554 – 3 มกราคม 2555

28 ธ.ค. 54 ชมพระอาทิตย์ขึ้นที่กว๊านพะเยา ตักบาตรข้าวเหนียว  อนุเสาวรีย์พ่อขุนงำเมือง วัดนันตาราม วัดพระนั่งดิน เชียงคำ โครงการหลวงปังค่า พักที่ภูลังการีสอร์ท
29 ธ.ค. 54 ชมพระอาทิตย์ขึ้นและทะเลหมอกที่รีสอร์ท  น้ำตกภูซาง ดอยผาหม่น พักที่ภูชี้ฟ้าฮิลล์ รีสอร์ท
30 ธ.ค. 54 ชมพระอาทิตย์ขึ้นและทะเลหมอกที่ภูชี้ฟ้า ดอยผาตั้ง เชียงของ  จุดชมวิวห้วยทรายมาน พระธาตุผาเงา วัดพระธาตุจอมกิตติ สามเหลี่ยมทองคำ หอฝิ่น พระธาตุดอยเวา เดินตลาดกลางคืน พักที่เดอะวิคทอรี่โฮเทล
31 ธ.ค. 54 เดินตลาดแม่สาย พระตำหนักดอยตุง พระธาตุดอยตุง สวนรุกขชาติแม่ฟ้าหลวง นั่งเรือชมแม่น้ำกกยามเย็นพร้อมไปงานดอกไม้บาน เดินถนนคนเดิน ดูหอนาฬิกาเปลี่ยนสี พักที่ B2เชียงราย
1 ม.ค. 54 บ้านดำ วัดร่องขุ่น ล้านนาออนเซ็น ทานเค้กสวนจริญ ชมพระอาทิตย์ตกที่เขื่อนแม่สรวย พักที่บัลโคนี่ฮิลล์ รีสอร์ท
2 ม.ค. 54 เดินทางออกจากเชียงราย ยังไม่รู้จะไหนต่อ คิดว่าอาจแวะเที่ยวกลางทางก่อนถึงกรุงเทพ จะได้ไม่ขับรถเหนื่อยมากค่ะ ช่วยแนะนำให้ด้วยนะค่ะ
3 ม.ค. 54 เดินทางกลับกรุงเืทพ
รบกวนช่วยดูและให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : unna_yayee
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 54 09:41:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com