Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ติวเตอร์ตู่ รายงานสดใบไม้เปลี่ยนสี : รีวิวที่ FC เที่ยวญี่ปุ่น รอคอย ... Nikko นิทราสุดท้ายแห่ง โชกุน อิเอยะสึ ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนผมนอนที่โตโยโกะ สาขาเกี๊ยวซ่า ... Utsunomiya  ดังนั้นการเดินทางไปนิกโกก็แสนง่าย แค่ 30 นาที  เอ้อระเหยได้  ...อีกอย่างผมเบื่อนอนนิกโกอะครับ  กลางคืนเงียบเกิ๊นนนน ต้องเป้นคุณหนูรีบเข้านอน  แต่ที่นี่สบายครับ อยู่หน้าสถานีครับผม ห้างเพียบ

วันนี้ผมเดินทางแบบเรื่อยเอื่อย .... เพราะจากประสบการณ์โดยเฉพาะหน้าหนาว บ่ายสอง นิกโก ก็ตลาดวายแล้ว  ไม่เกินบ่าย 3 โมง คงกลับโรงแรมมาเป็นพ่อผีเรือน ซักผ้าแล้วเอาไปอบที่ห้องซักผ้าอะครับ

คืนนี้ยังนอนที่เดิม .....

พอลงมาผมก็กินข้าวเช้าที่โรงแรม....อิ่มแล้ว เราเดินทางกันเลยครับ  

เพื่อนๆ ปาดไปคุยไปเรื่อยๆ นะครับ  ถึงแม้ว่าฟ้าหลัวอย่างไร  รับรองได้เลยติวเตอร์ตู่กับนิกโก เป็นของคู่กัน ... ข้อมูลและภาพในทริปนี้คิดว่าสมบูรณ์อย่างมากมายเลยทีเดียว

อ้อ มีลายแทงร้านขนมอร่อยๆ จากนิกโกมาฝากด้วย 2 ร้าน  ..... เพื่อนๆ ก็อย่าเปลี่ยนช่องไปไหนนะครับ

เรื่องและภาพโดย ติวเตอร์ตู่

ปล. เปลี่ยนภาพเปิดเป็นผู้คนบ้าง แต่ไม่ใช่ผมนะครับ อิอิ ....ผมก็ไม่รู้ว่าใคร เดี๋ยวจะบอกต่อไปว่าไปถ่ายพวกเขาได้อย่างไร  ... แอบบ่นนิดนึง เน็ตที่โตโยโกะ ต่อดูทีวีไทยไม่ได้เลย ...

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 54 19:29:07

จากคุณ : CEOTHAI42
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 54 19:27:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com