Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เพื่อนไม่ยอมนั่งรถทัวร์ไปเชียงใหม่ แต่จะขับไปเอง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนสมาชิกห้องบลูทุกคน
วันนี้มีเรื่องขอคำปรึกษาน่ะค่ะ
เราจะไปงานที่เชียงใหม่ จะเดินทางไปกะเพื่อนอีกคนหนึ่ง
เราไม่มีเงินซื้อตั๋วเครื่องบินไปกลับ ก็เลยจะนั่งรถทัวร์แทน
ปรากฏเพื่อนจะขับรถไปเอง บอกว่าประหยัดกว่าค่ารถทัวร์
และไปถึงที่ัน่น จะได้เดินทางสะดวกกว่าเช่ารถ เพราะไปธุระหลายที่
ไปกลับ 2คน ก็เกือบ 4000 ขับกะบะไป มันบอกค่านำ้มันไม่ถึงแน่นอน
แต่เราไม่แน่ใจค่ะ ว่าทางตอนนี้วิ่งได้ปลอดภัยดีหรือยัง และอันตรายมากแค่ไหน
อีกทั้งรถกะบะเพื่อนก็มีอายุ10 ปีกว่าแล้ว แต่มันบอกว่า เช็คระยะตลอด ไม่ต้องห่วง
ตอนนี้เลยกลุ้มใจมากๆค่ะ หรือจะแยกเดินทางกับเพื่อน ปล่อยมันขับไปคนเดียว
ก็กลัวเพื่อนจะหาว่าเราใจดำอะ

...
อยากทราบว่า
คนที่เคยขับรถไปเชียงใหม่มือเดียว อันตรายไหมคะ
ทางคดเคี้ยวหรือเปลี่ยวมากไหม และต้องจอดพักรถนานแค่ไหน กี่ ชม คะ
ควรจะออกจาก กทมเช้า หรือเย็น(ปกตินั่งรถทัวร์ออกค่ำ หลับยาว แต่นี้ไม่กล้าหลับแน่นอน)
และเราจะบอกเพื่อนยังไงให้เปลี่ยนใจ
หรือว่า ขับรถมันไม่น่ากลัวอย่างที่คิด
ไม่เคยนั่งรถเพื่อนไปไกลขนาดนี้ค่ะ เพราะมั่นใจแต่คุณพ่อเราขับคนเดียวเท่านั้น^^
ขอบคุณสำหรับล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : tangmo3
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 02:55:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com