Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<REVIEW>> Autumn in Japan รีวิวครั้งแรกกับใบไม้เปลี่ยนสีใน 8 สถานที่ในญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

ตอนที่ 1: บทเริ่มและ Kouranke (Toyota City)

<<REVIEW>> ภาค 2: Autumn in Japan รีวิวครั้งแรกกับใบไม้เปลี่ยนสีในจังหวัด Nagano
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11397930/E11397930.html#14

<<REVIEW>> ภาค จบ: Autumn in Japan รีวิวครั้งแรกกับใบไม้เปลี่ยนสีใน Nikko, Shirakawago, Niigata
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11400655/E11400655.html#52

รีวิวครั้งแรกในพันทิพค่ะ แนะนำตัวก่อนดีกว่าค่ะ เรามาเรียนที่ญี่ปุ่นกับสามีได้เกือบสามปีแล้วค่ะถึงวันนี้ก้อเที่ยวญี่ปุ่นไปเยอะมากมายยังไม่เคยรีวิวกะเขาเลยส่วนมากก็ใส่ในเฟสบุ๊คให้เพื่อนดูค่ะ

การท่องเที่ยวญี่ปุ่นของเราจะเป็นแบบ driving in japan ค่ะเพราะเราอยู่ที่นี่นานเลยและเป็นคนชอบเที่ยวมีกันสองคนด้วยเลยซื้อรถเป็นพาหนะค่ะ รีวิวญี่ปุ่นในพันทิพส่วนมากจะเป็นแบบนั่ง JR แต่ถ้ายังไงใครที่ชอบเที่ยวแบบขับรถเล่นเราก้อมีข้อมูลแน่นค่ะ ถามกันได้เช่น ข้อมูลพิกัดสถานเท่ี่ยวในจีพีเอส การใช้ Highway ในญี่ปุ่น ที่จอดรถ และอื่นๆอีกมากมาย

ส่วนที่พักเราพักเป็น Business Hotel Chain ค่ะมีหลาย chain  Toyoko-inn  ส่วน Chain อื่นคือ Super Hotel, Hotel Route Inn, APA Hotel,
Chusin Hotel พวกนี้จองในเว็บยกเลิกได้ก่อนบ่ายสามของวันที่เข้าพักค่ะ

เราพัก Toyoko-inn มาทั้งหมด 33 คืนแล้วค่ะ พักสิบฟรีหนึ่ง วันอาทิตย์ลดยี่สิบเปอร์เซ็นต์เกิดมาไม่เคยคิดว่าจะอยู่โรงแรมยี่ห้อเดียวกันได้เยอะขนาดนี้มาก่อน บางคนคิดว่าการไปอยู่ Hostel จะถูกกว่าจริงๆแล้วไม่ค่อยนะค่ะ Hostel อย่างถูก 2500 yen ต่อคน ห้อง Economy double ของ Toyoko-inn 5500-7500 แต่ได้ห้องน้ำส่วนตัวนอนเตียงด้วยค่ะ

เริ่มกันเลยดีกว่าค่ะช่วงนี้เป็นช่วงใบไม้ร่วงพอดี ตลอดสามปีมานี้ก็ได้ไปแล้วสวยๆก้อมีหลาย เราเลือกมาแปดที่ที่เอามารีวิวค่ะตามนี้เลยค่ะ

1) Toyota City: Korankei
2) Nagano: Karuizawa
3) Nagano: Omachi
4) Nagano: Fujimidai Kogen
5) Nikko
6) Shirakawa-go
7) Niigata: Yuzawa
8) Niigata: Nagaoka Koen

กระทู้นี้เอาเป็นรูปคราวๆของแต่งละที่ พร้อมด้วย ที่แรก Toyota City: Korankei ละกันนะค่ะ รูปเยอะมากไม่รู้จะลงไงดี

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 54 15:21:05

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 54 22:06:49

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 54 20:41:45

จากคุณ : ยากินิคุ
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 19:47:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com