Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review : Ritz Carlton Phulay Bay, Krabi (รีวิว ริทซ์ คาร์ลตัน ภูเลย์ กระบี่ ) ติดต่อทีมงาน

รีวิว  ริทซ์ คาร์ลตัน  ภูเลย์ กระบี่

ขอบอก  :  รีวิวนี้ ไม่อัพเดทนะคะ (ดองกันมาข้ามปีเลยทีเดียว )

ดิฉันไปเที่ยวมา เมื่อตุลาคมปีที่แล้ว พอกลับมา ตั้งใจว่าจะมารีวิวเลย แต่พอดีเจ็บป่วยไปนาน  กว่าจะฟื้นฟูร่างกายและหาเวลามานั่งย่อรูป โน่นนี่ ก็กินเวลาร่วมปีกว่า ๆ  
แต่อยากให้ชาว BP ได้รับชมกัน  ดิฉันใช้กล้อง คอมแพค Fuji  กับ Ricoh  ธรรมดาๆ ถ่ายนะคะ

ปีที่แล้วช่วงที่ไป เป็นช่วงที่ฝนตกหนัก  เลยไม่ได้ออกไปไหนกินอยู่ เสร็จสรรพ ภายในโรงแรม  รอแดดออก บริการที่นี่ ก็ระดับ 5 ดาว นะคะ  มี Butler  ประจำวิลล่า คอยขับรถรับส่งดูแลทุกประการ  ห้องที่เราอยู่ เป็น Reserve Pool Villa นะคะใหญ่โตโอ่อ่า เสียจริง ๆ

มีห้องอาหาร หลายห้องค่ะ  แต่ละห้องก็สวย ๆ นะคะ  รสชาติอาหาร ก็เหมาะกับชาวต่างชาติมากกว่า  แต่ก็พอทานได้ค่ะ  ไม่รู้ปัจจุบันปรับปรุงกันไปหรือยัง  

เชิญชมค่ะ

ตรงนี้เมื่อไปถึงเป็นส่วนแรกที่เราจะเห็น  Plam Court  สีม่วงสวยเชียว

จากคุณ : prettypoom
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 54 21:16:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com