Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Zeal Daily : First Time @ Malaysia (Malacca,KL,Putrajaya) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกๆท่านครับ วันนี้มาตามสัญญาเรียบร้อยครับ  หลังจาก เมื่อวันที่ 29/11 - 1/12 ผมเพิ่งได้ไปประเทศเพื่อนบ้านครับ ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยคิดว่าจะไปเลยเพราะไม่รู้ว่าไปทำไม มีอะไร ไปแล้วจะสนุกมั้ย แต่ด้วยเบื่อกับการไปประชุมที่ประเทศ สิงคโปร์ เลยขอให้ทีมงานมาประชุมใกล้ๆกันบ้าง สุดท้าย ปลายทางคือประเทศ มาเลเซียครับ พลุ พลุ

หลังจากที่ระบุ แล้วว่า จะไปมาเล แล้วจะไปที่ไหนหละ มีอะไรบ้าง อยากบอกว่าตอนแรกข้อมูลที่มีอยู่ เท่ากับ 0 ครับ เลยถามกูรู ซึ่งต้องขอบคุณก่อน โดยมีรายชื่อดังต่อไปนี้ ท่านประธานชมรมแฟนน่าตาดี (ดีบุกสุดหล่อ)  ,  Coffee Blened (เฮียกาแฟของพวกเรา) Ged Ged (เกดสุดสวย) เลยทำให้เกิดการท่องเที่ยว ทริปนี้เกิดขึ้นครับ จุ๊บๆ

โดยมีแพลนการเดินทางดังนี้ครับ
วันที่ 1  นั่งเครื่องลง LCCT ต่อรถไป มะละกา
วันที่ 2 ออกจาก มะละกาตอนเที่ยง เดินทางเข้า KL ตอนเย็นไป ปุตราจายา
วันที่ 3 เที่ยวรอบ KL แล้วก็ กลับบ้าน

ซึ่งแพลนทั้งหมด เปลี่ยนแปลงเกือบหมด ตั้งแต่ก่อนออกจากกรุงเืทพ แล้วเดี๋ยวเราไปเที่ยวกันครับ ว่า ครั้งแรกที่มาเลเซียของผม จะมีอะไรน่าสนใจบ้างครับ หยอกเย้า

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 54 15:22:17

จากคุณ : we_zeal
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 54 15:20:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com