Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือ Trip London-Brussel-Paris ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจัดทริปไป London-Brussels-Bruges-Paris ช่วงสงกรานต์นี้ค่ะ ได้ตั๋วเรียบร้อยเเล้ว เเต่ยังมีข้อสงสัย อยากขอคำเเนะนำจากผู้รู้เเละผู้มีประสบการณ์ในห้องบลูค่ะ

1. อยากขอบริจาคเเผนการเที่ยว 4 เมืองนี้จากเพื่อนๆค่ะ จริงๆวางไว้บ้างเเล้ว เเต่รู้สึกว่ามันงงๆ เลยอยากขอดูของเพื่อนๆเพื่อเป็นไอเดียเเละปรับเเก้ค่ะ

2. เท่าที่หาข้อมูลมา travelodge ไม่รับฝากกระเป๋าใช่มั้ยคะ ถ้าเป็นงั้นจริงจะได้ไปฝากที่สถานีรถไฟค่ะ

3. ตอนนี้เล็งที่พักที่ลอนดอนไว้ 2 ที่ค่ะ คือ Travelodge King Cross กับ Travelodge Southwark ที่ไหนสะดวกสบายต่อการเดินทางเเละไม่อันตรายสำหรับผู้หญิงคะ

4. ช่วยเเนะนำที่พักที่ Brussel ด้วยค่ะ กะว่าจะออกจาก London ไปค้างที่ Brussel เพื่อเที่ยวในเมืองเเละเลยไปเที่ยว Bruges เเล้วกลับมานั่งรถไฟไป Paris จาก Brussel

5. การเดินทางจาก London-Brussel , Brussel-Bruges, Brussel-Paris ต้องใช้รถไฟอะไรบ้างคะ เท่าที่หาข้อมูลเจอ Eurostar , TGV, Thlyse (เขียนถูกป่าวหว่า) เเต่ก็ยังสับสนอยู่นิดๆว่ายี่ห้อไหนใช้กับเส้นทางไหน รบกวนขอความรู้ด้วยนะคะ

คำถามเยอะหน่อยนะคะ พอดีมือใหม่วางแผนเที่ยวค่ะ พยายามหาข้อมูลเเล้ว ยังข้อมูลเยอะ ยิ่งงง >.< เดี๋ยวต้องขอวีซ่าเเล้วเลยยิ่งรนค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ล่วงหน้าเลยค่า

จากคุณ : x_zax_za
เขียนเมื่อ : วันสิ่งแวดล้อมไทย 54 22:03:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com