Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปสิงคโปร์วันศุกร์นี้แล้ว ยังหาที่พักไม่ได้เลย พิมทั้งน้ำตา ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

เมื่อวานตัดสินใจจองตั๋วเครื่องไป ไทเกอร์แอร์ หาดใหญ่-สิงคโปร์ 2คน ราคารวม ประมาณ7000บาท

ไปกับ แม่ค่ะ หนูอายุ 18 แม่ 58 = =" เป็นการเดินทางแบบไม่ง้อทัวร์ครั้งแรก TT"

เดินทางวันศุกร์ ที่9นี้ ไฟล์ทดึกสุด ถึง 22.20 มันถูกกว่าไฟล์ทกลางวันประมาณ 3oo กว่าบาท 

ตอนแรกคิดแบบง่ายๆว่า ค่อยไปนอนที่สนามบินแล้ว ค่อยลุยต่อตอนเช้าก้ได้วะ

ก้เลยลองถามหมอยุ่งดู ก้แนะนำว่าให้ไปหาที่พักดีกว่า คิดซะว่าเก็บแรงไว้นอน

คิดๆดูแล้วก้เออ ก้ได้วะ ไปกับแม่ไม่อยากให้เค้าลำบาก เลยหาที่พัก จากเว็บอะโกด้า ค่ะ

จากที่ดูรีวิวหลายๆกระทู้ เลยตัดสินใจจะพัก โรงแรม วาลู โวเลนเทียร์

คืนละ 23XX (จำไม่ได้ค่ะ) จำนวน 3 คืน พอคลิ๊กเข้าไป เขาบอกว่า มีภาษี?คืนละประมาณ 506.XX บาท

มันก้จะตกคืนละ 2900 อะเน๊อะคิดง่ายๆ

แต่ปันหามันอยู่ตรงที่ ไอเว็บอะโกด้า มันไม่บอกราคารวม ทั้งหมดว่าต้องใช้ค่าเสียหายเท่าไหร่ แต่ให้กรอกรายละเอียดบัตรเครดิทเลย แม่หนูก้ไม่มั่นใจหน่ะสิคะ = =" ถ้ากรอกไปแล้วมันตัดไปเยอะจะทำไง TT"

ลองดูจากเว็บ Asiarooms.com ก้สนใจอยู่ที่นึง budget hotel  ราคาประมาณ 2000

แต่ไม่เคยเห็นรีวิวที่ไหน ก้กลัวว่าจะไปไม่ถูกเพราะ ไปตอนกลางคืนด้วย

อ่านรีวิวของเว็บ เป็นของต่างชาติมารีวิว เค้าก้บอกว่า เดินทางสะดวก ใกล้orchard

ถ้าใครทราบรายละเอียดก้กรุณาบอกด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

พรุ่งนี้หนูจะไปที่บริษัททัวร์วันนี้ โทรไปแล้วเขาบอกว่า โรงแรม Fragrance Geylang

ราคา2200 ต่อคืน  พรุ่งนี้จะแวะเข้าไปดู

แต่งงว่าไอ้ Fragrance Geylang มันคือ Fragrance Geylang หรือเป็น Fragrance ที่เป็นสาขาอื่น เพราะหนูไม่เคยเห็น เห็นแต่ Fragrance ซันฟาวเวอ บลาๆ

ใครบอกข้อมูลบอกหน่อยนะคะ

ตอนนี้กลุ้มใจมาก มีตั๋วเครื่อง+บัตรเข้า USS,Sin Flyer,Bump boat อยู่ในมือแล้ว

แม่เสียไปเยอะแล้ว แล้วเหมือนเค้าจะกลุ้มใจด้วยนะ

มีอะไรแนะนำบอกหนูด้วยนะคะ ตอนนี้อยากได้โรงแรมมากๆ

ขอให้โชคดีนะคะ

จากคุณ : chokopong
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 54 21:09:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com