Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พนักงานของสายการบินมีสิทธิ์หรือใช้อำนาจหน้าที่อะไรถึงห้ามผู้โดยสารขึ้นเครื่องบิน เหตุเกิดที่สนามบินmumbai(สายการบินjet a ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีดังนี้ ผม แม่ผม น้าสาวผม ลูกของน้าสาวผม(เด็กผู้ชายอายุประมาณ12ขวบ) ทั้งหมด4คนเดินทางจากไทยไปอังกฤษ(เดินทางไปเยื่อมญาติ) ด้วยสายการบินjet airway เครื่องออกจากสุวรรณภูมิประมาณ3ทุ่มของคืนวันเสาร์ที่22ตุลาคม ถึงมุมไบเที่ยงคืนครึ่ง(เปลี่ยนเครื่องที่สนามบินมุมไบ) ตามกำหนดการเครื่องที่จะไปอังกฤษออกตอนประมาณ01:45 เมื่อครอบครัวผมทั้งหมด4คนผ่านขั้นตอนการตรวจเช็ควีซ่ากับพาสปอตและฉีกหางตั๋ว(โดยเจ้าหน้าที่สายการบินjet airway)ที่หน้าGateเรียบร้อย เมื่อเดินเข้าGateก่อนจะเข้าช่องทางเข้าประตูเครื่อง(ที่เรียกกันว่างวงช้าง)ก็เจอเจ้าหน้าที่ของjet airway 3คนตั้งโต๊ะขอตรวจเช็ควีซ่ากับพาสปอตของผู้โดยสารทุกคน ของผม แม่ผม น้าสาวผม ไม่มีปัญหาอะไร แต่ว่าเมื่อเจ้าหน้าที่ของjet airwayดูวีซ่าของลูกของน้าสาวผม เขาถามว่าxxx(ชื่อพ่อของเด็กซึ่งก้เป็นน้าเขยผม)คนนี้คือใคร เด็กตอบว่าเป็นพ่อ แต่มาไม่ได้เพราะติดราชการ(ในวีซ่าระบุว่าxxx only เพราะตอนเซ็นชื่อรับรองตอนยื่นเรื่องทำวีซ่าน้าเขยผมเซ็นคนเดียว น้าสาวผมไม่ได้เซ็นด้วยเพราะด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ) เจ้าหน้าที่คนนั้นบอกว่าพ่อต้องมาด้วยเท่านั้นถึงจะขึ้นเครื่องไปต่อได้ เมื่อไปต่อไม่ได้ก็ไม่ได้ไปกันทั้งหมด ระหว่างนี้เจ้าหน้าที่jet airwayก็ต้องเอากระเป๋าเดินทางออกจากท้องเครื่องและบอกว่าให้คอยอยู่บริเวณนี้เพราะจะนำตั๋วกลับไทยมาให้ ประมาณ6:00เช้า ก็มีเจ้าหน้าที่ของjet airwayนำตั๋วกลับกรุงเทพมาให้ เครื่องออกจากมุมไบ13:00ถึงสุวรรณภูมิเกือบทุ่ม  สิ่งที่สงสัยก็คือ เจ้าหน้าที่ของJet airwayใช้อำนาจหน้าที่อะไรถึงห้ามผู้โดยสารขึ้นเครื่อง?เพราะใช้มุมไบเป็นแค่ทางผ่านเท่านั้น เพราะถ้าขึ้นเครื่องได้แต่ไปติดอยู่ ตม.ukผมก็จะไม่สงสัยเลย เพราะเขามีอำนาจไม่ให้เข้าเมืองได้

จากคุณ : 1-sarn
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 23:21:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com