Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฉุกเฉินๆๆ!!! ขอคำชี้แนะเที่ยวในตัวอ.เมืองเชียงใหม่แบบจุใจค่ะ :) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาว BP :)))

หยุดยาวนี้มีโอกาสได้ไปเดินฉายเดี่ยวที่เชียงใหม่ ถึงแม้จะไปมามากมายหลายครั้ง แต่.......การอยู่ในอ.เมืองนั้น บอกได้เลยว่าน้อยมาก - -“

หนนี้ ก่อนขึ้นดอยสอยตะวัน เราได้มีโอกาสอยู่ในอ.เมือง 2 วัน 1 คืนค่ะ (คืนวันที่ 9) เลยอยากขอข้อมูลเพื่อนๆว่าจะแบกกล้องหาที่เที่ยวเดินชิมขนมอาหาร(สำคัญมากฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)  ที่ไหนดีคะ

ที่ที่เราไปแล้ว(บางที่บ่อยมาก) งวดนี้จึงขอบายนะคะ ^ ^
พระธาตุดอยสุเทพ วัดเจดีย์หลวงวรวิหาร วัดสวนดอก วัดอุโมงค์ วัดโลกโมฬีและวัดๆในเมือง  สวนสัตว์เชียงใหม่

เราชอบแนววัฒนธรรม วิถีชีวิต พื้นบ้าน ผ้าไทยพื้นเมือง ดนตรี ศิลปะ เที่ยววัด ถ่ายรูป ชิมอาหารจิบกาแฟร้านเล็กๆแต่โดน
อยากได้คำแนะนำจากคนพื้นที่ หรือท่านที่ไปย่ำจนทะลุปรุโปร่งน่ะค่ะ

อ่อ!! ไม่ขอแนวหรู hiso แพงนะคะ งบน้อยและไม่ชินน่ะค่ะ  ^^'

ขอขอบคุณทุกความเห็นนะคะ
และขอให้เพื่อนๆทุกท่านมีความสุขเดินทางปลอดภัยค่ะ กะพริบตา

จากคุณ : ลงลายมือชื่อไว้เป็นหลักฐาน
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 54 13:06:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com