Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำ ทีค่ะ เชียงใหม่-เชียงราย ติดต่อทีมงาน

วันที่ 13-16 มกราคม เรามี ทริปจะพาคุณแม่และคุณยาย ไป เชียงรายค่ะ กำหนดเดิมจะลงเครื่องตอนแปดโมงเช้าวันที่ 13 ที่เชียงรายค่ะ และกลับไฟลท์วันที่ 16 ตอนบ่ายโมงที่เชียงรายเช่นเดิมค่ะ แต่พอดีมีงานพืชสวนโลก คุณแม่เลยอยากไปงานด้วยค่ะ แถมให้พี่ชายซื้อบัตรเข้างานมาแล้วด้วย ><"
หลังจากศึกษา ก็ยังไม่เจอรายละเอียดเส้นทางมากนักค่ะ เย ถามจะรบกวนดูทริป ให้ข้อเสนอแนะและเส้นทางค่ะ
หลัก ๆ คุณยายท่านอยากไปวัดร่องขุ่น ดอยตุง และก็ดอยแม่สลองค่ะ  ถ้ามีเชียงใหม่ ท่านก็อยากไปดอยสุเทพ ค่ะ 
ส่วนคุณแม่อยากไปงานพืชสวนโลก 
เราจองที่พักที่เชียงรายไว้เป็น ปางสารภีกรีน ค่ะ 
วันแรก  ลง เครื่อง รับ รถเช่า แล้วขับจากตัวเมืองไป แวะวัดร่องขุน และ สักการะ ในตัวเมืองก่อนเ้ข้ารีสอร์ทล้วไปดอยตุง ค่ะ มีสถานที่ใดน่าแวะระว่างทางมั้ยค่ะ
วันสอง ออกแต่เช้าไปดอยแม่สลอง หลังจากนั้น ก็ขับไปเชียงใหม่ ไปเส้นไหนได้ ระยะเวลานานมั้ยค่ะ แล้วถ้าไปแวะเที่ยวที่ไหนของเชียงใหม่ทันมั้ยค่ะ คุณแม่นัด เพื่อนทานข้าวไว้ตอน ทุ่มนึงค่ะ 
วันที่สาม  ตอนเช้าว่าจะไปดอยสุเทพและดอยอินทนนท์ ก่อนที่จะเขาไปที่งาน ค่ะ แล้วคงอยุ่ท้งวัน หรือว่าไม่ทราบมีอะไรแนะนำเพิ่มมั้ยค่ะ 
วันที่สี่<> ออกจาก โรงแรมที่แถวประตูท่าแพ แล้วกลับสนามบินเชีงราย ใช้เส้นทางไหนดีค่ัะ

ก่อนหน้าลองใช้ กูเกิ้ลดูเส้นทาง แต่คิดว่าอาจจะมีเส้นทางที่ใกล้กว่าค่ะ 

ขอบคุณทุกความเห็นนะค่ะ 

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 54 16:03:07

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 54 16:01:07

จากคุณ : yai-noo
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 54 15:35:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com