Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับการจองที่พักกับ hostelworld.com ครับ ติดต่อทีมงาน

1. ผมทำการจองที่พักไปสี่ที่ ได้รับเมลล์ยืนยันจากทางเวบเรียบร้อย ผมสามารถปรินท์ใบนี้ไปยื่นที่โรงแรมวันเข้าพักได้เลยใช่ไหมครับ

2. มีอยู่สามโรงแรมที่ส่งเมลล์มายืนยันรับรู้เรื่องการจองด้วยตัวโรงแรมเอง แต่มีอยู่1ที่ ไม่ได้ส่งเมลล์มา ผมกังวลใจว่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับการจอง อันนี้ผมคิดมากไปหรือเปล่า ปกติแค่ได้รับยืนยันจากทาง hostelworld.com ก็พอแล้ว

3. ตอนจองโรงแรม จะมีให้กรอก arrival time แต่ผมก็ไม่ได้มั่นใจว่าจะไปประมาณกี่โมง ก็เลือกเวลาไปมั่วๆ ถ้าเราไปถึงก่อน ก็โอเคไป แต่ถ้าเราไปถึงหลังจากเวลาที่เรากรอกไว้ มีผลไหมครับ?

4. บัตรเครดิตที่ใช้ ผมใช้บัตรของคนอื่น เขากลัวว่า ในเมื่อทางนั้นสามารถหักเงินเราก่อนได้ 10% เขาก็จะสามารถหักมั่วได้เรื่อยเปื่อยสิ? อันนี้เราไม่มีใบเสร็จหรืออะไรยืนยันเลยหรอครับ?? หรือต้องรอวันที่ไปจ่ายเงินส่วนที่เหลือจากโรงแรม (คือไม่เคยใช้บัตรเครดิตจองโรงแรมในเนทครับ ปกติใช้ซื้อของ รูดแล้วเขาก็จะมีสลิปให้เซ็น แต่แบบนี้มันไม่มีอะไร เลยกังวลใจ)

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 54 22:51:34

จากคุณ : -:GreenHouseEffect:-
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 54 22:51:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com