Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!! ขับรถอย่างไรให้เหนื่อยน้อยสุด แต่ได้เที่ยวมากสุด เชียงใหม่ - ปางอุ๋ง และปายค่ะ ติดต่อทีมงาน

จขกท นั่งรถทัวร์ไปเชียงใหม่ถึงเวลา 7.30 น. ค่ะ
รอบริษัทรถเช่านำรถมาส่งที่สถานีขนส่งเวลา 8.00 น. ค่ะ

หลังจากได้รถแล้วจะขับไปปางอุ๋งเลยค่ะ

จึงอยากทราบว่าจะไปเส้นทางไหนดีคะ เคยไปมาใช้แต่เส้นทาง 1095 ที่ไปปายค่ะ  มีเส้นทางอื่นที่สามารถขับเป็นวงกลมได้ไหมคะ

เท่าที่หาข้อมูลมา คือขับขี้นไปทางดอยอินทนนท์ แล้วเข้าทางแยกแม่แจ่มถูกต้องไหมคะ

แบบที่ 1 ขับไปทางแม่แจ่ม
คืนแรกจะพักที่ปางอุ๋ง
คืนที่สองจะพักที่ปายค่ะ
สำหรับวันที่ 3 จะพักที่เชียงใหม่ ขับเส้น 1095 กลับค่ะ เพื่อมาพักที่เชียงใหม่ (เดินถนนคนเดิน)

อยากสอบถามว่าทริปแบบนี้ ok หรือไม่คะ หรือ

แบบที่ 2 ขับเส้นทาง 1095 เหมือนเดิม
คืนแรกพักปาย
คืนสองพักปางอุ๋ง
วันที่ 3 ขับจากปางอุ๋งกลับเชียงใหม่ (ใช้เวลากี่ชั่วโมงคะ)

หากขับแบบวงกลมควรเป็นแบบที่ 1 ใช่หรือไม่คะ กะระยะเวลาไม่ถูก รบกวนขอคำแนะด้วยนะคะ สำหรับผู้ที่เคยไปมาแล้วค่ะ

จากคุณ : barali
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 54 23:04:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com