Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจกกิ๊ฟท์-ขอคำแนะนำ จากโรงเกลือ เข้ามปอยเปตไปเที่ยวในกัมพูชา ซัก 2-3 วันค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังคิดวางแผนไปเที่ยวกัมพูชา ช่วงวันหยุดปีใหม่นี้ค่ะ

คิดคร่าวๆแบบยังไม่ได้วางแผนอะไรเลยว่า จะขับรถส่วนตัวไปจอดแถวโรงเกลือ แล้วจะเข้าทางปอยเปต เที่ยวเสียมเรียบ นครวัด และใกล้เคียงซัก 2-3 คืน

ทั้งนี้ ข้อมูลที่หาได้ใน BP ก็เซิร์ทเจอแบบสเปะสปะมากค่ะ  ประติดประต่อข้อมูลไม่เป็นทริปซักเท่าไหร่  รึว่าเราเซิร์ทโดยใช้คำไม่ถูกรึยังไง..ไม่แน่ใจ  ก็อยากขอข้อมูลจากผู้รู้และคำแนะนำหลายเรื่องเลยค่ะ ;

1. สถานที่จอดรถ เสียค่าจอดก็ได้ค่ะไม่มีปัญหา ขอแบบปลอดภัยไม่ต้องกังวลใจในระหว่างเที่ยว (พอดีเป็นรถยุโรป SUV ป้ายแดง พอจะไปจอดแถวนั้นก็แอบมีเครียดนิดนึงค่ะ >.<")
2. แหล่งท่องเที่ยวในกัมพูชาที่นอกเหนือจากนครวัดฯ แล้วสามารถเดินทางได้โดยรถ ไม่ต้องกินเวลาเดินทางมาก หรือออกนอกเส้นทางเยอะ มีที่ไหนอีกบ้างคะ?
3. งบค่าใช้จ่ายต่อ 2 คน (ที่พัก อาหาร ค่าเข้าชมสถานที่ ค่าเดินทาง ไม่เน้นซื้อของช้อปปิ้ง)
4. รึจะซื้อทัวร์ไปเลยดี? ราคาซื้อทัวร์จากฝั่งปอยเปต 2-3 วันโดยประมาณ?
5.  เปรียบเทียบรค่าใช้จ่าย ถ้าหากมีเพื่อนร่วมทริปอีก 1 คู่ รวมเป็น 4 คนไปด้วย ซื้อเป็นทัวร์เอาหรือเดินทางกันเองอันไหนจะดีกว่ากันคะ?
6. เราสามารถเช่ารถขับเที่ยวในกัมพูชาเองได้รึไม่คะ? (อันนี้ถามเผื่อๆไว้ค่ะ)
7. (ถ้ามี)บริษัททัวร์แนะนำ  รบกวนข้อมูล พิกัดทีติดต่อหรือเบอร์โทรด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ  แล้วจะตอบแทนเป็นกิ๊ฟท์ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 54 15:12:48

จากคุณ : Talk-Ka-Teb
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 15:08:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com