Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามค่ะ จากพิษณุโลกไปเชียงรายเส้นทางดังนี้ ไปทางไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

เคยตั้งกระทู้ถามไปแล้วค่ะ ได้คำตอบว่า ให้วิ่งเส้น

นครสวรรค์ - กำแพง-  ตาก- ลำลำปาง - ลำพูน  - เชียงใหม่ - เชียงราย

แต่ก็มีท่านนึงเข้ามาแนะนำว่า ช่วง นครสวรรค์ กำแพง ตาก นี่ถนนแย่มาก ขี้เกียจหยอดหลุม และเดินทางกันตอนเช้ามืดด้วย น่าจะมองไม่ค่อยเห็นหลุมน่ะค่ะ
เราเลยว่าจะเลี่ยงน่ะค่ะ จากนครสวรรค์ ไปพิษณุโลกแล้วต่อไปเชียงใหม่ค่ะ  
ไปเจอกระทู้นึงที่เค้าถามเส้นทางพิษณุโลก เชียงใหม่กันมาแต่หลายปีแล้วน่ะค่ะ เค้ามีตัวเลือก 4 ตัวเลือก ดังนี้

1) พิดโลก - สุโขทัย - ทุ่งเสลี่ยม - เถิน - เชียงใหม่

2) พิดโลก - พรหมพิราม - ศรีสำโรง - สวรรคโลก - ทุ่งเสลี่ยม - เถิน - เชียงใหม่

3) พิดโลก - ตาก -เถิน - เชียงใหม่

4) พิดโลก - อุตรดิตถ์ -เด่นชัย - ลำปาง

และที่มาตอบกันก็แนะนำให้ไปเส้นทางที่ 4  เพราะใกล้ แต่ไม่ทราบว่า ณ ปัจจุบันนี้เส้นทางที่ 4 เป็นอย่างไรบ้างคะ ถนนเสียมากมั้ย ขับยากหรือเปล่า มีจุดอันตราย ขึ้นเขา หรือ 2 เลน เยอะมั้ยคะ>>>จากทู้นี้ค่ะ http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2006/12/E4940749/E4940749.html

อีกกระทู้ที่เห็นเค้าแนะนำกัน คือ จากพิษณุโลกมาสุโขทัยตามทางหลวงหมาเลย 12 ระยะทางประมาณ 58 กม. เลี้ยวขวาเข้าเส้นทาง 101 ผ่านศรีสำโรง ระยะทางประมาณ 40 กม. ถึงตัวอำเภอสวรรคโลก เลี้ยวซ้ายตามทางหลวงหมาเลข 1048 ผ่านอำเภอทุ่งเสลี่ยม ผ่านเถินเข้าลำปาง ระยะจากสวรรคโลกไปเถินประมา 90 กม.จากเถินไปลำปางไม่แน่ใจนะ ว่าประมาณกี่โล
อีกเส้นทางหนึ่ง คือ จากพิษณุโลกตามทางหลวงหมาเลข 12 เข้าสุโขทัย เข้าจังหวัดตาก จากพิษณุโลกสุโขทัย 58 กม. สุโขทัย-ตาก 80 กม. จากตากเข้าลำปาง

จากคุณ : kocothai  จากทู้นี้ค่ะ>>>>http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2009/10/E8431386/E8431386.html

ขอทราบสถานการณ์อัพเดทล่าสุดของเส้นทางที่อ้างถึงเหล่านี้หน่อยนะคะ และถ้าเดินทางวันที่ 16 นี้ ควรเลือกเส้นทางไหนดีคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 54 22:40:25

จากคุณ : MYLifePlusUP
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 22:35:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com