Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ [Review >> รีวิว] อุบลราชธานี แวะจุดที่ 2 วัดกลางน้ำ นามวัดดอนธาตุ ครับ +++ ติดต่อทีมงาน

จากตอนที่ 1 ในกระทู้นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11450403/E11450403.html

หลังจากออกจากวัดภูเขาแก้ว ก็ไปอำเภอพิบูลมังสาหาร และวิ่งไปตามทางหลวงชนบทหมายเลข 2222 ไปเรื่อยๆครับ ก็เจอทางเข้า ... วัดกลางน้ำ ที่เพื่อนผมพูดถึง และบอกว่าจะพาไปชม วัดนี้ชื่อวัดดอนธาตุ เป็นวัดที่ หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล เคยจำวัดอยู่ที่นี่ หลวงปู่เสาร์นี่ เพื่อนผมบอกว่าเป็น อาจารย์ของหลวงปู่มั่น พระเกจิชื่อดังรุ่นๆเดียวกับ หลวงปู่แหวน อีกทีครับผม ... เอาว่าเรามาดูชมกันดีกว่า ว่าวัดนี้เป็นยังไงบ้าง ก่อนไปถึงวัดนี้ ได้แวะที่นี่ก่อนด้วยครับ แก่งสะพือ ...

จากคุณ : ฟูบิ
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 54 09:59:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com