Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขับรถเที่ยวไปเรื่อยๆ ค่ำไหนนอนนั่น ขอคำแนะนำหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่าเบื่อๆเซ็งๆครับ อยากขับรถเล่นเที่ยวไปเรื่อยๆ รับลมหนาว

จะเดินทาง 25 - 30 ธค.นี้ อยากขอไอเดียเพื่อนๆหน่อยว่า เริ่มต้นจากกรุงเทพ ควรเซ็ทจุดหมายปลายทางไว้ที่ไหนดี ที่เหมาะกับการเที่ยวแบบนี้และอารมณ์แบบนี้ครับ?

ที่คิดๆไว้ก็คือ กรุงเทพ - น่าน แวะรายทางไปเรื่อยๆ หรือไม่ก็ กรุงเทพ - เพชรบูรณ์ - เลย

คือด้วยความที่เบื่อมากจนไม่อยากวุ่นวายจองห้องพัก ก็เลยกะว่าจะไปหาที่พักเอาดาบหน้าตามรายทาง หรือถ้าหาไม่ได้ก็มีถุงนอนมีเต๊นท์ในรถ น่าจะพอเอาตัวรอดได้ (รึเปล่า?)

มีใครเคยจัดทริปติสแตกประมาณนี้บ้างมั๊ยครับ ช่วยแนะนำหน่อย ไม่เคยทำแบบนี้มาก่อนเลยกังวลเรื่องที่นอนนิดๆ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ :)

จากคุณ : สักครั้ง ... ก่อนตาย
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 54 08:41:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com