Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review : พาเที่ยวริมเมย พร้อมที่พักเล็กๆ บรรยากาศดีที่ อ.แม่สอด จ.ตาก ติดต่อทีมงาน

หนาวแล้ว ไปเที่ยวกัน วันนี้มารีวิวที่พักเล็กๆ แต่บรรยากาศดี เจ้าของก็ดูเป็นกันเองด้วยครับ บริการดีเลยลงรีวิวให้ไปเลย ช่วงนี้ที่แม่สอดอากาศกำลังหนาวเย็นใช้ได้เลยครับ ประมาณ 12-22 องศาครับ ส่วนอากาศระหว่างทางตาก-แม่สอด หนาวมากครับ
เข้าเรื่องที่พักก่อนเลยดีกว่า ที่พักนี้ชื่อ บ้านเกริกพล ครับ มีบริการทั้งรายเดือนและรายวัน ที่จิดรถสะดวกสะบาย เล็กๆ ง่ายๆ แต่สะอาดนะครับ เจ้าของก็บริการเป็นกันเองมากๆ ใครต้องการจัดปาร์ตี้ปิ้งย่าง กางเต้นท์ ผูกแปลนอนพี่แกจัดให้หมด เตาย่างไม่ต้องหิ้วมาก็ได้ครับพี่แกจัดให้ ที่พักจะอยู่ก่อนถึงวงเวียนเข้าแม่สอดประมาณ 1 กิโลเมตรครับ เลี้ยวซ้ายเข้าไปในหมูบ้าน....หนองบัว หน้าทางเข้าหมูบ้านจะมีสารพักป้ายโรงแรมเด่นๆสังเกตง่ายครับ เลี้ยวเข้าหมู่บ้านมาประมาณ 2 กิโลเมตรก็จุเห็นที่พักเล็กๆอยู่ขวามือครับ อ้อ!! ที่พักนี้ราคาหลักร้อยครับ หลักสามร้อย เลยที่พักไปประมาณ 5 นาที(ขับรถ) ก็จะเจอกับฝายเก็บน้ำ(อ่างเก็บน้ำ) ครับ บรรยากาศดีทั้งเช้าและเย็น มีร้านอาการอร่อยบนฝายอีกแน่ะ ... ตบท้ายด้ายการพาเที่ยว ตลาดริมเมย และ สะพานมิตรภาพไทย-พม่าครับ ไปกันเลยดีกว่า

จากคุณ : joe_pakon
เขียนเมื่อ : 26 ธ.ค. 54 14:13:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com