Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] อินเดีย-ไปเที่ยวเอง-ทั้งครอบครัว-ได้-ง่ายจัง (DEIHI - AGRA - JAIPUR) ตอนที่ 2 by SeristY ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับมาต่อกันที่วันที่ 3 ของการเดินทางนะครับ สำหรับแผนเดินทางของวันนี้เป็นแบบนี้นะครับ

Agra – Taj Mahal – Agra Fort – Akbar’s Tomb (Sikandra) – Itimad-Ud-Daulahren (Baby Taj) – สุสาน Chini Ka Rauza – สวน Mehtab Bagh

แต่เอาเข้าจริงเป็นแบบนี้ครับ

สวน Mehtab Bagh – Itimad-Ud-Daulahren (Baby Taj) – สุสาน Chini Ka Rauza – Agra Fort - ร้านขายของที่ไม่ได้อยากไป

สำหรับวันนี้เราต้องตื่นกันแต่เช้าเพื่อ Check Out ออกจากโรงแรมไม่เกินตี 5:15 ครับ เพื่อไปที่สถานี NDLS รถไฟที่เราจะขึ้นชื่อ Bhopal Shatabdi ครับ ผมจองผ่านทางเวป http://www.makemytrip.com ครับ ใช้เวลาไม่เกิน 10 นาทีก็ถึงครับ พอลงรถแล้วให้ตั้งสติให้ดีครับ เพราะว่าไม่ว่าคุณจะไปถึงดึกขนาดไหนหรือเช้าขนาดไหน ก็จะมีผู้ที่หวังดี แต่ประสงค์ร้าย มาจู่โจมคุณอยู่เสมอ อย่างแรกที่แนะนำคือ ไปดูที่บอร์ดก่อนครับว่ารถไฟของเราจะจอดเทียบที่ชานชลาไหน ของผมโชคดีมากที่ได้ชานชลา 1 จึงไม่ได้จ้าง Porter แต่ก็ลองถามราคาดูเหมือนกัน มันบอกว่า 300 รูปีต่อกระเป๋า 1 ใบซึ่งแพงมากกกกก เห็นคนในนี้โดนฟันยังไงก็ไม่เกิน 100 ครับ ถ้าคุณได้ชานชลาอื่นๆ ให้ผ่านเครื่องสแกนไปแล้วมองทางขวามือครับ จะมีบันได้ขึ้นไปชั้น 2 แล้วจะมีทางลงไปชานชลาต่างๆ ไม่ยากครับ แล้วทีนี้ผมก็มาเจอดีจนได้ครับ มีคนแต่งตัวดูดีเลยครับมาถามว่าขอดูตั๋วหน่อย ผมให้เค้าดูครับ แล้วเค้าก็บอกว่าตั๋วนี้ใช้ไม่ได้ต้องไปแลกตั๋วจริงๆก่อนซึ่งออยู่ทางซ้ายมือ พวก Porter ที่เดินตามมาก็ผสมโรงด้วย บอกว่าเราต้องเดินไปทางซ้าย ทั้งๆที่ผมจะเข้าเครื่องสแกนเพื่อไปชานชลาที่ 1 ซึ่งอยู่ตรงหน้าอยู่แล้ว ผมเลยบอกมันไปว่า ผมอ่านเรื่องราวของพวกคุณมาหมดแล้ว อย่าเสียเวลาเลย ผมรู้ว่าตั๋วนี้มันใช้ได้ แล้วผมก็จะไม่ใช้ Porter ด้วย เพราะว่าผมได้ชานชลาที่  1 ได้ยินแบบนี้มันเลยยอมล่าถอย คือ อยากให้ระวังนะครับ ไอ้พวกนี้มันจะทำให้เราเสียเวลาจนตกรถไฟ เพื่อที่มันจะได้ขายตั๋วใหม่ให้เราครับ (อ่านมาจากกระทู้อื่น)

สำหรับคนที่ยังไม่ได้อ่าน ตอนที่ 1 กดตรงนี้ครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 55 11:48:32

จากคุณ : seristy
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 22:05:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com