Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] AWESOME KOREA : กินsnow crab แช่สปา นอนทะเลเกาหลี ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับผม แนะนำตัวก่อนครับ ล็อคอินชื่อว่า กัชชี ครับ มาศึกษาต่ออยู่เกาหลีครับผม เข้าปีที่3แล้วครับ เริ่มเรื่องเลยแล้วกันครับ หลังจากดูรีวิวที่เที่ยวสวยๆ  ของกินน่ารับประทานจากหลายๆท่านในห้องบลูแห่งพันทิพมาได้สักระยะแล้ว กระทู้นี้เลยอยากจะมาแนะนำที่เที่ยวในเกาหลีบ้าง เดิมทีปลายปีนี้มีแผนจะไปดูสาวญี่ปุ่นเสียหน่อย วางแผนไว้อย่างดิบดีได้กระทู้จากหลายๆท่านนี่แหละครับ ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ แต่ด้วยเหตุอุทกภัยอันเชี่ยวกราด ได้ถาโถมเข้าใส่บ้านเรือนอย่างเกรี้ยวกราดโหดร้าย ดั่งเกรียวคืนกลางทะเล ทำให้ทริปญี่ปุ่นต้องยกเลิก และต้องเก็บเงินเอาไว้ทาสีบ้านซะอย่างนั้น เอาล่ะว่ะเที่ยวใกล้ๆก็ได้ เที่ยวในเกาหลีนี่แหละ ก็เริ่มหาข้อมูลครับ เอาเป็นภูเขาเลย จะไปถ่ายหิมะ ขึ้นชื่อก็ ภูเขาแทแบก ดูเวปเกาหลีไปมา โอ้แม่เจ้าเดินทางไกลได้อีก ไปกลับรวม 8 ชม. ไหนจะค่าเสื้อผ้าอุปกรณ์รักษาตัวเอง รักษากล้องสุดเลิฟแล้วยุ่งยากมากมาย เลยตัดสินใจ ไปเที่ยวทะเลดีกว่า หนีหนาว ฮ่าๆๆ แหนะก็ยังมีคนบอกว่า “หน้าหนาว ใครเขาไปทะเลกัน!!!” อ้าวเฮ้ย ผมไป!!! มันไม่มีกฎเอาไว้ พอๆกับไม่มีกฎว่า มาเกาหลีจะต้องไปเกาะนามินะเออ เธอจะบอกให้ ฮ่าๆๆ หน้าหนาว ฟ้าใสทะเลสวยครับ ที่สำคัญที่พักของเกาหลีที่ติดทะเลมันลดราคากระหน่ำวินเทอร์เซลล์มากๆ แถมอาหารทะเลตอนนี้ ก็มีราคาถูกด้วย  โดยเฉพาะ snow crab  บ้านเราก็เรียก ปูหิมะ ตรงๆตัวครับ เอาเป้าหมายการเดินทางทริปนี้ ก็คือเมืองที่ขึ้นชื่อเรื่อง ปูหิมะ นั้นคือเมืองยองด๊อกครับ แล้วต่อด้วย เมืองพูซานครับ ทั้งหมด 3คืน 4วัน กระทู้นี้ขอรีวิวเมืองยองด๊อกก่อนนะครับ ส่วนพูซานไว้จะมารีวิวให้นะครับ เริ่มเลยดีกว่าครับพล่ามมานาน
เมืองยองด๊อกอยู่ทางใต้ของเกาหลี มลฑลคยองซังเหนือ อำเภอยองด๊อก ตำบลคคังกุ ครับ แผนที่

http://g.co/maps/c3tm2

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 55 01:37:02

จากคุณ : kkachi
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 55 23:59:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com