Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเชียงใหม่ 4 วัน 3 คืน ตามตารางนี้ พอไหวไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

นั่งนกแอร์ไปถึงบ่ายวันเสาร์ กลับเย็นวันอังคาร  กะจะใช้บริการรถแดง และตัดสินใจอยู่ว่าจะเช่ารถ 1 วัน ดีมั้ย เพื่อไป ม่อนแจ่ม

ความตั้งใจทริปนี้ คือ อยากไปถนนคนเดินทั้ง 2 สาย ม่อนแจ่ม และงานราชพฤกษ์ แต่อยากประหยัดงบการเดินทาง โดยการนั่งรถแดง   แทนการเช่ารถทุกวันหรือเหมารถอ่ะค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเส้นทางที่คิดไว้ มีรถแดงบริการหรือเปล่า

คือไปถึงบ่ายสาม วันเสาร์ อ่ะค่ะ และจะเข้าพักที่ พันธุ์มาลีโฮม 2 คืนน่ะคะ โปรแกรมคร่าวๆ มีดังนี้ค่ะ

วันเสาร์ เข้าที่พัก เดินหาของกินที่ ถนนนิมมาน พอตกเย็นนั่งรถแดง ไปเดินเล่นถนนวัวลาย และกลับมาพัก

วันอาทิตย์ ออกเช้าไปดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ ดอยปุย ชุนช่างเคี่ยน วันนี้ควรจะเหมารถหรือเปล่าค่ะ ตอนเย็นไปถนนคนเดินท่าแพ และกลับที่พัก

***ปัญหาเกิดขึ้นต่อจากนี้ค่ะ คือไม่รู้ว่าจะพักที่ไหนดีค่ะ เพราะอยากได้ที่ไปราชพฤกษ์สะดวก มีที่จอดรถเพราะกะจะเช่ารถ เพื่อวันรุ่งขึ้น (อังคาร) ได้ไปม่อนแจ่ม แล้วค่อยกลับ***

วันจันทร์ ไปกาดหลวง หาของกินของฝาก บ่ายแก่ๆไปราชพฤกษ์ อยากดูพาเหรด และการแสดงแสงสีค่ะ (แต่คืนนี้ยังตัดสินใจเลือกห้องพักไม่ได้ค่ะ และคิดอยู่ว่าจะเช่ารถเย็นนี้ เพื่อเตรียมตัวไปม่อนแจ่มวันรุ่งขึ้นได้หรือไม่)

วันอังคาร ไปม่อนแจ่ม แต่เช้า และกลับมาให้ทันขึ้นเครื่อง ตอน 5โมงเย็น

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำ ที่พักคืนวันจันทร์ และควรเช่ารถสำหรับการขึ้นม่อนแจ่มมั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 55 20:17:51

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 55 20:15:05

จากคุณ : อุลตร้าจอย
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 55 20:13:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com