Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำทริปกระบี่ 4 วัน 3 คืนหน่อยครับ ไม่เคยไปมาก่อน ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำทริปกระบี่ 4 วัน 3 คืนหน่อยครับ ผมไม่เคยไปมาก่อนครับ ท่านใดที่เคยแนะนำมาแล้วก็อย่าเพิ่งรำคาญนะครับ เพราะผมก็อ่าน review ของเพื่อนๆมาบ้างแต่ก็อยากมาขอคำแนะนำอีกทีครับ เดินทางเครื่องบิน ไม่ได้เช่ารถยนต์ เพราะขับรถไม่เป็นครับ

วันแรก: 17 กพ 2555 ออกเดินทางจากสุวรรณภูมิตอนเช้า ถึง สนามบินกระบี่ตอน 08:00 โดยประมาณ วันนี้ผมอยากเที่ยวในตัวเมืองกระบี่หรือว่าใกล้ๆ มีที่ใหนแนะนำบ้างครับ ผมสามารถเช่ามอไชค์ขับเที่ยวได้หรือไม่ครับ หรือว่าผมสามารถซื้อทริปเที่ยวกระบี่ในตอนเช้าทัน (ยกตัวอย่าง ทริปเที่ยวในตัวเมืองกระบี่ 1 วัน) ผมจองที่พักบ้านอันดามันเอาไว้ครับนอนที่นี่ หนึ่งคืนคือ (Check in 17 ,check out 18)

วันที่สอง:18 กพ 2555 , ผมอยากไปเที่ยวแบบ 1 days ทริป ผมสามารถ check out และซื้อทัวร์ไปเที่ยว 4 เกาะ ได้ที่บ้านอันดามันเลยใช่มั๊ยครับ คืนนี้ผมจองที่พักไว้ที่ Areetara Resort อารีธารา รีสอร์ท ที่อ่าวนางเอาไว้ครับ (Check in 18 ,check out 19)

วันที่สาม:19 กพ 2555 วันนี้ผมยังไม่ได้จองที่พักตอนเย็นเอาไว้ครับ อยากขอคำแนะนำสำหรับวันนี้ด้วยเพราะว่าเที่ยวบินกลับของผมมันวันที่ 20 กพ 2555 เวลา 1955 นั่นหมายความว่าวันที่ 20 กพ ผมจะมีเวลาหลายชั่วโมงมาก เกือบทั้งวันสำหรับเที่ยว ทีนี้ถ้าผมอยากเที่ยวให้เต็มที่ในวันที่ 19 และ 20 ทั้งที่เกาะ พีพี และเกาะลันตา รวมทั้งที่เกาะที่น่าสนใจอื่นๆ จะได้เที่ยวให้มากที่สุดควรจะทำยังไงครับ ท่านใดมีคำแนะนำหรือว่าเคยไปมาแล้วรบกวนนิดหนึ่งครับ

วันที่สี่:20 กพ 2555 เดินทางกลับจากสนามบินกระบี่เวลา 1955

อย่าเพิ่งรำคาญผมนะครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : Skytrain9
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 55 21:01:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com