Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามค่ะ ถ้าจะไปเที่ยว ผาแต้ม 3000โบก และ ลาวใต้แถวๆ ปากเซ และ น้ำตกต่างๆ .. ทั้งหมดใช้เวลา 2 วันเต็มๆ ไหวมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนหน่อยนะคะ กำลังจัดทริปไปอุบลค่ะ ช่วงต้นเดือนเมษา เหมารถตลอดทริปค่ะ

1 บินไปถึงวันแรกตอน 2 ทุ่ม พักในเมือง
2 มีเวลาวันที่ 2+3 เต็มๆ สองวันค่ะ (คืน 3 กลับมาพักในเมือง)
3 บินกลับวันที่ 4 ตอน 9 โมงเช้า
4 ตั้งใจไปให้ได้คือ ผาแต้ม และ 3000โบก กะว่าที่ 3000โบก จะไปพักรีสอร์ทแถวๆ นั้น
5 เห็นโปรแกรมทัวร์ของทอแสงโขงเจียม เขามีพาไปลาวใต้ 1 วัน ไปเช้ากลับเย็น รายละเอียดประมาณนี้ ดูแล้วน่าสนใจดีค่ะ

ออกจากทอแสงโขงเจียมรีสอร์ทประมาณ 8.00น. เดินทางสู่ด่านชายแดนไทย-ลาว (ช่องเม็ก) เที่ยวชมบรรยากาศรอบๆ บริเวณด่านวังเต่า จากนั้นเดินทางสู่  เมืองปากเซ ชมบ้านเรือนและวิถีชีวิตชาวลาว 2 ข้างทาง เดินทางสู่ น้ำตกตาดฟาน และ น้ำตกตาดเยือง ชมและสัมผัสความงามของน้ำตกและธรรมชาติอันเย็นสบายได้อย่างใกล้ชิด จากนั้นเดินทางสู่ น้ำตกผาส่วม อุทยานเมืองบาเจียง รับประทานอาหารกลางวัน พร้อมชมความงามของธารน้ำและธรรมชาติที่เย็นสบาย สัมผัส หมู่บ้านชนเผ่า และวิถีชีวิตขนบธรรมเนียมประเพณีของแต่ละชนเผ่า จากนั้นกลับเมืองปากเซแล้วเข้าสู่ ตลาดดาวเรือง เลือกซื้อสินค้าพื้นเมืองของที่ระลึกหลากหลาย  รวมถึงแวะช็อปปิ้งสินค้าปลอดภาษี ที่ด่านชายแดน ก่อนเดินทางกลับทอแสงโขงเจียมรีสอร์ท ประมาณ 17.00 น.

อ่านดูแล้วถ้าเหมารถไปเอง ก็ดูว่าน่าจะไปได้ตามเวลาและสถานที่ในโปรแกรมของ รร.

อยากถามว่า ถ้าเรามีเวลา 2 วันเต็มๆ ไปทั้งสามที่นี้ได้รึปล่าวคะ จัดโปรแกรมยังไง ไปใหนก่อนหลังดีคะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

จากตัวเมืองอุบลไปลาว กับจากแถวๆ 3000 โบกไปลาว ทางใหนใกล้กว่าอะคะ ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่คะ

แล้วเดือนเมษา แถวๆ ลาวใต้น่าไปรึปล่าวคะ มันจะร้อนเกินไปมั๊ย หรือมันจะเขียวสวยงามเหมือนรูปในลิงค์ของ รร.ทอแสงอันนี้ค่ะ http://www.tohsang.com/promotion/index_eng.php?id=2

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำค่า

จากคุณ : ขอโทษนะคร้าบ ขอแจมด้วยคน
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 55 13:46:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com