Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] REVIEW How to live : How to cloth : ในอุณภูมิติดลบ ติดต่อทีมงาน

ต่อจากกระทู้นี้นะค่ะ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11687614/E11687614.html

หลายๆ คนคงสงสัยว่าอากาศติดลบ เยอะขนาดนั้น อยู่กันได้ยังไง จริงๆ ก็อยู่กันปรกติ ใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปรกติทั่วไปค่ะ เพียงแต่แค่ว่า เราทำร่างกายของเราอบอุ่นพอหรือยัง

วันนี้เราเลยจะมารีวิวเรื่อง ใช้เสื้อผ้าแบบไหนที่ทำให้เราอุ่นเพียงพอในอากาศติดลบ

แต่เราขอบอกก่อนนะค่ะ รีวิวนี้ เราเองไม่ใช่ผู้เชียวชาญในด้านความหนาวเย็นสักเท่าไหร่ แต่มันมาจากประสบการณ์ของเราเท่านั้นค่ะ แล้วรูปภาพในรีวิวนี้ เป็นรูปที่เราเอามาจากเว็บขายเสื้อผ้่านะค่ะ จะมีเพียงแค่บางรูปที่เราถ่ายเองค่ะ

เริ่มต้นกันด้วย การเลือกเสื้อกันหนาวนะค่ะ  ถ้าเราอยู่ในอุณภูมิที่ติดลบ มากกว่า -5 องศา ขึ้นไป จะบอกว่าเสื้อขนเป็ดมันเอาอยู่ค่ะ เสื้อขนเป็ดที่ว่า เนี้ยะ ถ้าไม่รู้มันเป็นยังไง สังเกตุดูนะค่ะเวลาใส่บางครั้งมันจะมีขนเป็ดหลุดออกมาค่ะ  เราเองก็ใส่เสื้อขนเป็ดตอน -31 ถึง -45 องศา เหมือนกันค่ะ  ในรูปที่เราให้ดูจะเป็นเสื้อขนเป็ดของผู้หญิงนะค่ะ เราอยากจะบอกว่า สำหรับผู้หญิงการเลือกเสื้อหนาวนั้น ถ้าเป็นไปได้เลือกแบบที่มันยาวถึงปิดสะโพกได้จะดีมากค่ะ เพราะสะโำพกนั้นสำคัญยังไงเดี๋ยวเราจะมาอธิบายความสำคัญของมันนะค่ะ

มาเพิ่มเติมนะคะ เราจะบอกว่าเวลาหาซื้อเสื้อกันหนาว เราจะบอกว่าบางครั้งพวกยี่ห้อในห้าง ราคา ก็ไม่ได้ต่างกันมากกับราคา ในประตูน้ำคะ ถ้าลองเปรียบเทียบคุณภาพของสินค้านะคะ ยอมจ่ายแพงนิดอาจได้ดีกว่าใส่ยาวนาน แต่ถ้าใครคิดว่าจะใส่แค่ครั้งเดียวก็ลองๆ เปรียบเทียบราคาดูได้นะคะ

ส่วนคนไหนคิดว่าต้องเดินทางต่างประเทศท่องเที่ยวประจำ เราจะบอกว่ามาถึงเมืองหนาวแล้วซื้อติดตัวกลับไปจากเมืองหนาวนี่ละคะ ดีสุด ถ้าไม่ติดว่าต้องเป็นรุ่นใหม่ล่าสุด เอารุ่นเก่าๆ เพิ่งตกรุ่น ลดราคาแสนถูก บางครั้งถูกกว่าที่ซื้อที่ประตูน้ำอีกคะ 

แก้ไขเมื่อ 11 ก.พ. 55 15:29:26

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 55 18:41:35

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 55 18:41:16

จากคุณ : บูลีบูมปะ
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 55 18:40:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com