Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สารพัดคำถาม... การท่องเที่ยวในหาดใหญ่ (ไม่มีรถส่วนตัว) และเรื่องรถไฟ ติดต่อทีมงาน

1. การเที่ยวในตัวเมืองหาดใหญ่ สามารถเดินชมได้ทั่วทุกจุดไหมครับ? (พักอยู่โรงแรมโนโวเทล ใกล้กับห้างเซ็นทรัล)  หลักๆต้องการจะไปแค่ ตลาดกิมหยง ตลาดสันติสุข  ร้านไก่ทอดเดชา  ร้านโชคดีแต่เตี้ยม  ร้านหมี่จุก และ มอ หาดใหญ่  ถ้าช่วยบอกทิศทางด้วยยิ่งดีครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

2. ถ้าไม่สามารถเดินชมทั่วเมืองได้  ช่วยแนะนำร้านเช่ามอเตอร์ไซด์และราคาเช่าต่อวัน ให้หน่อยนะครับ

3. คิวรถตู้จากหาดใหญ่ ไปตัวจังหวัดสงขลา จะต้องไปขึ้นแถวไหนในหาดใหญ่? และเมื่อไปถึงสงขลาแล้วรถตู้จะจอดสุดสายตรงไหน? สามารถบอกคนขับให้ไปส่งที่หาดสมิหลาได้ไหมครับ?

4. จากตัวเมืองสงขลาไปหาดสมิหลาไกลไหมครับ ถ้าเดินไป?  ถ้าขึ้นสองแถวไป ค่ารถประมาณเท่าไหร่ครับ?

5.  รถเที่ยวสุดท้ายจากสงขลากลับมาหาดใหญ่ มีเที่ยวกี่โมงครับ?

6. รถไฟตู้นอนส่วนตัว แบบ 2 เตียง    เขาเรียกว่าตู้อะไรครับ? จะได้อธิบายถูกเวลาไปซื้อตั๋ว ไม่เคยขึ้นรถไฟที่เมืองไทย ไม่รู้จะเรียกว่าอย่างไรดี

..................................................................

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบกระทู้นะครับ

จากคุณ : รัฐฎาวิมานประเทศ
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 00:50:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com