Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวพม่า ย่างกุ้ง-พุกาม-พระธาตุอินแขวน รบกวนขอคำแนะนำครับ ติดต่อทีมงาน

มีเวลา 5 วัน (รวมวันกลับ) ในพม่า โดยแผนเดินทางมีแบบนี้ครับ  โดยมีสมาชิก 7 ท่านครับ

Day 1: กรุงเทพฯ - ย่างกุ้ง .. ถึงย่างกุ้ง ไฟล์ทเช้าเลยครับ กะว่า จะเที่ยวที่ย่างกุ้ง แล้วนอนที่นี่
Day 2: เดินทางจากย่างกุ้งไป พุกาม โดยเครื่องบินครับ พอถึงแล้วก็เที่ยวเลย นอนที่นี่ 1 คืน  
Day 3: เที่ยวพุกามอีกครึ่งวันครับ แล้ว นั่งเครื่องกลับมานอนย่างกุ้ง
Day 4: ตื่นเช้า เช่ารถไป พระธาตุอินแขวน ถึงที่นั้น นอนข้างบน 1 คืน
Day 5: สายๆลงกลับลงมา เช่ารถกลับย่างกุ้ง ตอนเย็นขึ้นเครื่องกลับ กทม.ครับ

รบกวนขอคำแนะนำเพื่อนๆ ดังนี้ครับ

1. ช่วง Day 1 อยากให้แนะนำที่พักครับ ควรพักย่านไหนดี หรือว่า โรงแรมไหนดีครับ / รถมารับที่สนามบิน เราจะติดต่อที่ไหนครับ หรือ ที่โรงแรมมีบริการเสริม

2. เครื่องบินจากย่างกุ้ง-พุกาม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เท่าที่เช็คมาราว 96 ดอลล์ อยากทราบว่าทั้งขาไปและขากลับมีทั้งไฟล์ทเช้าและเย็นไหมครับ

3. หรือว่าจะไม่ขึ้นเครื่อง แต่เปลี่ยนเป็นบริการรถแทนจากย่างกุ้ง ไป พุกาม เวิร์คไหมครับ / ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

4. เช่ารถตู้ที่พุกาม เรตราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ที่เช็คมา พาเที่ยว1วัน ราว 60 ดอลล์ สามารถติดต่อได้ที่สนามบิน หรือเดินไปหาที่เขตย่านที่พักดีครับ

5. ค่าเช่ารถจาก ย่างกุ้งไป พระธาตุอินแขวน ราคาประมาณกี่บาทครับ / ขาไปไปขึ้นที่ตรงไหน / ขากลับ มีบริการตลอดไหมครับ

อาจจะถามเยอะไปหน่อยนะครับ ขออภัยด้วยครับ ตอนนี้กำลังสะสมข้อมูลครับ
จะเดินทางไปพม่าครั้งแรก ปลาย พย. ปีนี้ครับ (2555)

จากคุณ : ตัวเรา
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 20:39:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com