Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องลูกทัวร์คนนึงทำกล้องผมตกพื้นกับความรู้สึกที่ไม่ดีที่เกิดขึ้น ติดต่อทีมงาน

เพื่อนๆชาวห้องบลูฯครับ  ปลายเดือนมกราคมที่ผ่านมาผมมีโอกาสไปเที่ยวจิ่วไจ้โกวและเฉิงตู ประมาณ 9 วัน กับบริษัททัวร์บริษัทนึง  เรื่องมีอยู่ว่าวันที่ 26 มกราคมที่วัดสามก๊กในเฉิงตู   มีน้องคนนึงในทัวร์อายุน้อยกว่าผมไม่มาก มาถามผมว่า  " อยากถ่ายรูปมั๊ย "  ด้วยความเกรงใจและไม่อยากเสียใจน้ำใจ เลยให้กล้อง พอเสร็จ จังหวะที่เธอจะเดินเอากล้องคืนผม เธอสะดุดล้ม กล้องผมก็กระเด็นกระดอนเลยครับ  ผมนี่ใจหายเลยเลย  เช้าวันที่ 27 ผมเช็คกล้องดูกล้องเลนส์ค้างเปิดไม่ได้  ผมไปบอกเธอเช้าวันนั้นเธอไม่รับผิดชอบ แม่เธอก็ช่วยลูกเธอ และไม่ยอมรับผิดชอบ  หลังจากการมากรุงเทพฯ ผมพยายามเรียกร้องค่าเสียหายค่าเลนส์ 5000 กว่าบาทกับเธอสองแม่ลูก  จนต้องไปเจรจากันที่ สน.แห่งหนึ่งเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (17 กุมภา ) ผลท่ี่ออก ก็คือ เธอกับแม่ยืนยันว่าจะไม่จ่ายเงินค่าซ่อมกล้อง ถ้าผมอยากก็ให้ผมไปฟ้องศาลเอา  ศูนย์ซ่อมของแคนนอนประเมินแล้วว่าต้องเปลี่ยนเลนส์ไหม่ประมาณ 5 พันกว่าบาท   เพื่อนๆคิดว่า เธอควรรับผิดชอบในกรณีมั๊ียครับ  ผมเหนื่อยที่จะต่อสู้เพื่อเรียกร้องความรับผิดชอบจากเธอและแม่ของเธอแล้วอ่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 55 09:42:43

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 55 09:30:09

จากคุณ : KaYa_Toast
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 55 09:26:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com