Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยเรื่องvisaญี่ปุ่น ได้มาครอบครองแล้วคะหลังจากนอนไม่หลับ ติดต่อทีมงาน

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11709551/E11709551.html.  
เนื่องจากอันนี้คะ. ไปขอวันศุกร์17/2/55 visa ออก จันทร์ 20/2/55 โดยไม่มี จนท สอบถามข้อมูลของเรากับคุณสามีเลยคะ เราเองเช็คแทรคทุกวันเลยคะ ว่าไปถึงไหน เย็นวันอังคารเช็คว่า passport return มาแล้วยังไม่ทราบผล นอนไม่หลับเลยคะ คอย 08.30 ตรงโทรเข้าหา JVAC เลยว่าของเรามายังผลเป็นไง จนท บอกว่าผ่านทั้งคู่คะ โล่งอก เพราะเราจ่ายเงินทั้งค่าตั๋ว โรงแรม ไปหมดแล้ว
book bank มีกี่เล่มเอาไปให้หมดเลยคะ
เนื่องจากเราเป็นแม่บ้านมีรายได้จากทำเบเกอรี่ จึงเขียนจดหมายแนะนำตัวเองว่า สามีเป็นคนออกค่าใช้จ่ายให้และเรามีรายได้จากไหนบ้าง มีรูปประกอบยิ่งดีคะ.  
ส่วนเอกสารที่ จนท ไม่เอา คือ itinerary ตั๋วเครื่องบิน ใบจองโรงแรม จนทบอกว่าไม่มีผลในการพิจารณาvisa คะ คืนมาหมดเลย เอกสารที่ใช้จริงมี
1.สำเนาbook bank ออมทรัพย์ทุกหน้า+ตัวจริง
2.ใบรับรองการทำงานระบุ เงินเดือน วันลา ตำแหน่ง
3. สำเนาทะเบียนบ้าน+ตัวจริง
4.จดหมายแนะนำตัว กรณีไม่ได้ทำงาน
5.สำเนาทะเบียนสมรส+ตัวจริง
6.รูป 2*2
7.ใบคำร้อง+แบบสอบถาม
แค่นี้คะ ใช้เวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ก็เสร็จคะ เพื่อจะเป็นประโยชน์กับใครบ้างนะคะ

อันนี้เป็นตัวอย่างที่เราใช้ในการยื่นแนะนำตัวเองคะ

February 16, 2012
My personal data

Dear Sir;
To whom it may concern

I (ชื่อเราคะ) am  graduated a master degree ……  from …. University. I just quit my job because I have to be wife of ชื่อสามีคะ but I have a part-time job as …..income ….BAHT per month.(อันนี้เรามีเงินพิเศษจากอะไรก็ใส่ไปคะ)

I will travel with my husband, ชื่อ, he is a ตำแหน่งของสามีคะ พร้อมใส่ชื่อบริษัทคะ เช่น  production engineering of Thai Toshiba lighting CO., LTD. He will financially support me all the expenses that will occur during our trip in Japan (April14-April19, 2012).

Attachments are
1) My husband book-bank account
2) My book-bank account
3) Marriage certificate
4) Itinerary
5) Booking of the Hotel Monterey Grasmere Osaka
6) Booking of flight to Osaka (Kansai Airport)Japan Airlines
7) Pictures of my products

I certify that all above information are true and correct.

Sincerely Yours,

ชื่อเราคะ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 55 20:39:29

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 55 11:59:30

จากคุณ : ku_mum
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 55 11:58:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com