Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR)ถ่ายรูปไม่โปรแต่อยากรีวิว*14วันinHokkaidoครั้งแรก+Tokyoครั้งที่สองจ้า ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนๆในพันทิปทุกคนค่ะ

ก่อนอื่นขอบรรยายก่อนนะค่ะว่า แอบใช้ข้อมูลในพันทิปมาประมาณ2-3ปีแล้ว แต่ด้วยความที่ถ่ายรูปก็แค่พอไปวัดไปวาได้ แต่ลึกๆก็แอบมองว่าสวยดีนะค่ะ(555เข้าข้างตัวเองนิดหน่อย) บวกกับใช้โฟโต้ชอปไม่เป็น แล้วเห็นกะทู้เพื่อนๆสวยกันทั้งนั้นเลย ทั้งลงข้อความใต้รูปและอื่นๆอีกมากมาย ก็เลยไม่กล้าพอที่จะรีวิวแบบจริงจัง

มีแค่เมื่อปีที่แล้วลองรีวิวเล็กๆเกี่ยวกับของกินล้วนๆ(เพราะไม่ต้องใช้ฝีมือมาก แค่ซูมใกล้ๆนะค่ะ แต่เมื่อกี้ลองserchดู มันหายไปไหนแล้ว เพื่อนๆคนไหนมีวิธีหากระทู้ที่เกินปีแบบไม่ได้เซฟไว้รบกวนมาสอนทีนะค่ะ ถ้าจำไม่ผิดจะใช้ชื่อ Yummy in Hongkong and macouนะค่ะ ก็มีคนมาปาดบ้าง มาทักทายบ้างให้ได้ชื่นใจค่ะ(ดีใจที่มีคนสนใจ)

มาปีนี้ลาพักร้อนได้17วัน(คือไม่ใช่เยอะนะค่ะ งานที่ทำประมาณว่าทำทุกวัน ปีใหม่ไม่หยุด สงกรานต์ไม่หยุด ไม่มีเทศกาลอะไรหยุดเลยทั้งวันพ่อ วันแม่หรืออะไรก็ตาม 1ปีจะให้หยุดได้1ครั้ง เลยต้องพักยาวๆ เพราะจะไม่ได้หยุดแล้วววค่ะ อ๋อ 1อาทิตย์เราหยุดวันจันทร์ได้1วันค่ะ เวลาเข้ามาPantipก็จะมีความสุขมากเพราะเวลาดูรูปของสมาชิกในนี้ก็จะฝันตามว่าชั้นจะได้ไปที่นั้นที่นี่ปีไหนปีหนึ่ง ประมาณนั้น

พล่ามมาเยอะ กลัวเพื่อนๆในนี้จะเบื่อซะก่อน เริ่มเลยละกัน
(ช่วยเป็นกำลังใจให้หน่อยนะค่ะ รีวิวแบบจริงจังครั้งแรก)

ทริปนี้ไป14วัน เนื่องจาก2ปีที่แล้ว มีเวลา10วัน ไม่รู้จะไปไหนดี เห็นในนี้นิยมเที่ยวญี่ปุ่นกันจังเลย ก็ไม่เคยคิดชอบอยู่ในหัวเลยค่ะจริงๆ คือเฉยๆ ก็เลยลองไปดูแบบไม่มีแพลนอะไรเลย ไปโตเกียวที่เดียว.... 10วันผ่านไป ติดใจค่ะ!!!!!!!!!!!!!

ทำไมไปมาหลายที่ ไม่มีที่ไหนเหมือนญี่ปุ่นเลยน่ะ!!!!
เลยต้องมีการซ่อมเกิดขึ้นค่ะ!!!! 555

จากคุณ : creamnaka
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 55 21:52:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com