Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงคันไซลงเครื่องเกือบสี่ทุ่ม D7 จาก KL ค่ะ .. เข้าเมืองทันไหมค่ะ หรือนอนค้างสนามบินแทนได้ไหม+ที่พักโอซาก้า เกียวโตค่ะ ติดต่อทีมงาน

1.อยากขอคำแนะนำที่พัก โอซาก้า และ เกียวโต ค่ะ เดินทางคนเดียว งบประมาณคืนละพันต้นๆ ไม่เกินพันห้า ขอใกล้สถานีรถไฟค่ะ

2.การเข้าเมือง เครื่องลงสี่ทุ่ม ไม่เคยไปญี่ปุ่นมาก่อน เกรงว่ากว่าจะเคลียร์ตัวเองเสร็จ ถึงเข้าเมืองได้ ว่าจะไปลง Shin-Osaka ค่ะ (ถ้าที่พักอยู่ตรงนี้เลยจะดีมาก) หรือไม่เช่นนั้น ค้างสนามบินก่อน มีที่นอนหลังจากออกมาจาก ตม.แล้วไหมค่ะ แล้วตอนเช้าค่อยเข้าเมืองดีกว่าไหม ?

3.เกียวโต ค้างดีไหมค่ะ หรือว่าไปเช้าเย็นกลับจากโอซาก้าดี

4.อยากนั่งชินกังเซนซักครั้ง จะมีโอกาสนั่งจาก Osaka ไป Kyoto ไหมค่ะ (ไม่รู้เรื่องรถไฟเท่าไหร่เลย กะว่าจะซื้อ Kansai Pass เพราะไม่ได้คิดจะออกจากคันไซเลย ไปแค่ 6 วันเองค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Elaborate
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 55 22:00:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com