Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR)ถ่ายรูปไม่โปรแต่อยากรีวิว*วันที่3สาหัสกะพายุหิมะTsudome dome!!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวพันทิป วันนี้จะพาเพื่อนๆไปเจอพายุหิมะที่Tsudome domeแบบไม่ตั้งใจนะค่ะ

อากาศหนาวนี่ จะหนาวยังไงยังดูพยากรณ์อากาศแล้วกระหน่ำใส่เสื้อผ้าเพื่อป้องกันได้นะค่ะ แต่...ลม!!!นี่เรื่องใหญ่ค่ะ เพิ่งรู้นะค่ะ??? อาจจะเป็นเพราะเราพอฟังภาษาญี่ปุ่นได้แค่งูๆปลาๆ เลยฟังได้แค่ชื่อเมือง กับดูตัวเลขซึ่งก็คืออุณหภูมิ แต่ไอ้ลมหรือพายุนี่ฟังไม่ออกค่ะ

เช้าวันนี้เราตั้งใจใส่เสื้อผ้ากันให้อุ่นเป็นพิเศษเพราะเราจะไปเทศกาลหิมะSiteที่3ซึ่งอยู่นอกเมืองกัน ก็คือTsudome domeค่ะ (แต่ที่ผ่านมาสองวันก็หนาจนจะหมุนคอไม่ได้อยู่แล้วนะค่ะ 555ตัวเกือบจะเป็นพรีเซนเตอร์ยางมิชลินได้อยู่แล้วค่ะ มีเท่าไหร่โปะๆปะๆมันเข้าไป)

จากคุณ : creamnaka
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 55 21:57:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com