Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***--อยากไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ.......เลยมาถาม---*** ติดต่อทีมงาน

อยากไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ.......เลยมาถาม
        คือ  เชียงใหม่นี้เป็นความฝันอีกอย่างผมเลย  เท่าที่เคยไปเที่ยวมาเหนือสุดคือ  พิษณุโลกครับ   ใต้สุดคือประจวบ   อิอิ    ผมอยู่อีสานครับ  และมีความฝันว่าอยากไปทุกจังหวัดในไทย  และความฝันจะไปเหนือก็จะเป็นจริงวัน  พฤหัสบดีนี้ล่ะครับ  คือจะไปเชียงใหม่  กัน  2  คนครับ  2  วัน 2 คืนที่  ชม.  แบบไปรถโดยสาร  และคิดว่าจะเช่ารถมอไซเที่ยวกัน  ตั้งใจไปให้ทันงานพืชสวนด้วย  เพราะผมบ้าต้นไม้อีกต่างหากครับ  555
       พล่ามมานานแล้วขอเข้าเรื่องเลยนะครับ  คือ
1.  ช่วยแนะนำที่พักแบบดีๆ  ราคา  ไม่เกิน 1,000  บาทให้หน่อยครับ  อยากได้แบบในเมืองไปสะดวกหน่อยๆครับ  สไตร์ รีสอร์ท  หรือ  โรงแรมก็ได้ครับ  
2.  ช่วยแนะนำ  ร้านเช่ามอไซด้วยนะครับ  ที่อยู่ในเมือง  และรายละเอียดว่าเช่ากันอย่างไงครับ  แบบจำเป็นสำหรับทริปนี้มากครับ  และหากไม่รบกวนเกินไป  อยากได้หมายเลขโทรศัพท์เพื่อจองครับ
3.  แนะนำที่เที่ยวแบบคุ้มๆให้ผมหน่อยครับเพราะ  ชม. ที่เที่ยวเยอะจนเลือกไม่ถูก
ขอบคุณทุกท่านครับ  และอย่าไล่ไปหากับ  กูเกิ้ลเลยนะเพราะมันเยอะจนเลือกไม่ถูกเลยหากถามเรื่อง  ชม.  เลยอยากได้ประสบการณ์ตรงครับ  ...................ผมสัญญาจะถ่ายรูปสวยๆมาฝากครับ  อิอิ (จะมีใครอยากดูพูดเองเอ้อเองแล้วเรา)

จากคุณ : นับวันรอนนานนาจนเกินรอ
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 20:12:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com