Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องพาสในแถบคันไซค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรามีแพลนจะไป Osaka วันที่ 10 - 18 เมษานี้อ่ะค่ะ (วีซ่าพร้อม ตั๋วพร้อม ตังค์อาจจะยังไม่พร้อมเท่าไหร่ :P)
ไปคราวนี้ตามใจคุณอาที่ไปด้วยกัน เค้าอยากดูซากุระ นอนที่ Osaka ทุกคืน
ที่คิดไว้คร่าวๆก็มีดังนี้ค่ะ
10/04/12 ช่วงเช้าเข้าที่พัก และเที่ยวแถวๆ ปราสาทโอซาก้า ช่วงบ่ายไปเดินเล่นที่นัมบะ
11 - 14/04/12 ตะลอนใน Kyoto
15/04/12 ไปเก็บสตอเบอรี่ที่ Wakayama (อันนี้ลอกติวเตอร์ตู่มาเต็มๆ)
16/04/12 ไป Nara + Yoshino
17/04/12 ไป Hiroshima ??
18/04/12 เที่ยวเก็บตกใน Osaka

คำถามก็คือ
1. ถ้าหากเราไม่ไป Hiroshima มีที่อื่นแนะนำบ้างมั้ยคะ
2. ถ้าหากแพลนประมาณนี้เราควรซื้อพาสอะไรดี ที่คิดไว้ก็น่าจะเป็น KANSAI THRU PASS แต่ถ้าจะไป Hiroshima ด้วยก็คงต้องซื้อ JR West ซึ่งราคาน่ากลัวมากมาย
3. Nara กับ yoshino สามารถไปวันเดียวกันได้ไหมคะ หรือควรจะแยกวันดีกว่าคะ คือทริปนี้มีผู้สุงอายุไปด้วยค่ะ คือเดินไหว แต่คงเดินได้ไม่ไวเท่านั้นเอง
4. ไม่ทราบว่าเราจะสามารถหาวันที่อนุญาตเข้าชมซากุระที่ Japan mint ได้จากไหนคะ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 55 10:51:24

จากคุณ : ukaliptus
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 10:49:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com