Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) ~~ Melbourne 2012 ชิลไปในไร่ไวน์ ~~ ติดต่อทีมงาน

วันที่สองก็ตื่นเช้าเพื่อไปรับรถแถวๆ City Road เลย South Bank ลงไปอีกครับ

ไกลจากที่พักอยู่เหมือนกันแต่ทำไงได้เป็นความผิดของผมเองที่จอง Avis แถวๆ Collins ไม่ทันเลยต้องจองกับ Budget แทน  

อ้อ.. ตอนผมจองในเวปของ Budget นั้นระบุไปด้วยว่าเอา GPS เพราะต้องไปหลายที่แถม ฮุคเทิร์นในเมืองเป็นอะไรที่ไม่อยากไปด้นเอาข้างหน้าครับ

เอาเข้าจริงวันนี้เป็นวันชาติออสเตรเลีย รถถูกเช่าเยอะ GPS มีไม่พอแล้วมาบอกผมว่าที่คอนเฟิร์มมาในใบจองนั้น มันไม่ใช่ว่าต้องได้ ก็เพิ่งรู้ว่ามันเป็นแบบนี้ครับ

นอกจากเรื่อง GPS แล้วอะไรๆถือว่าดีครับ นิสสัน ธิดา ซีดาน 48ชั่วโมงราคา 150เหรียญนิดๆรวมภาษีแล้ว สภาพรถใหม่วิ่งมาสามหมื่นกิโลเองมั้งครับคนรับส่งรถบริการดี

ถ้าไม่ติดเรื่อง GPS ผมคงใช้บริการอีกครับ

ส่วนเรื่องค่าทางด่วนหรือ toll road เด๋วเค้าก็จะหักในบัตรเครดิตของเรานั่นล่ะครับ ดังนั้นวิ่งไปไหนก็ไม่ต้องห่วง เสียงบิ๊บจะดังกี่ครั้งก็ไม่ต้องกังวลครับ

จากคุณ : พ่อหมี Polar Bear
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 14:01:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com