Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เช็คทริปและขอคำแนะนำ เรื่องภูเก็ตค่ะ ติดต่อทีมงาน

ครั้งแรกที่ภูเก็ต ไปเดือนมีนานี้ เนื่องจากโปรหางแดงข้ามปีค่ะ  
พา พ่อและแม่ ( 60+)แต่ยังแข็งแรง เที่ยว 4วัน 3คืน
ตัดสินใจ เช่ารถ ซื้อคูปองในงาน เมือสัปดาห์ที่ผ่านมา

วันที่ 1 ลงเครื่องวันแรกประมาณ 10โมงเช้า รับรถเช่า
ไปแวะ วัดพระทอง   จุดชมวิว 3 อ่าว
หาร้านทานข้าว  น่าจะร้าน หมี่ต้นโพธิ์
บ่ายๆ เข้าเช็คอิน ล้างหน้าล้างตา ออกตะลอนต่อ
ไปไหว้พระวัดฉลอง  
พระพุทธมิ่งมงคลเอกนาคคีรี (พระใหญ่)  อันนี้เช่า vios ไว้ขึ้นเขาไหวไหมค่ะ ได้ยินว่าชันมาก อันนี้ไม่มีข้อมูล เปรียบเทียบว่าชันแค่ไหน
แต่เขาใหญ่ที่เคยไปก็ปกติค่ะ

แวะชมวิวแหลมพรมเทพ
(อาหารมื้อเย็น  รบกวนแนะนำด้วยค่ะ) มีที่เดินแบบชิว ชิวไหมค่ะ
พวกตลาดโต้รุ่งกลางคืน มีพวกขนม อาหาร น่าลองทาน  
ถ้าไม่มีก็ เข้าห้องพัก

วันที่ 2  ทัวร์ พีพี  1วัน  มองเป็นเฟอรี่ใหญ่
อาหารมือเย็น น่าจะเหนื่อยเอาที่ง่าย ร้านในเมืองขับรถไม่ยาก (รบกวนแนะนำด้วยค่ะ)

วันที่ 3  ทานติ่มซำบุญรัตน์
แพลนว่าขับรถไปท่าเรือ “บ้านท่าด่าน” เพื่อไป ปันหยีกันเอง เดินเล่นแถวนั้น กลับมาทานอาหารทะเลที่แหลมหิน แพครูวิทย์ (อันนี้ไกลกันมากไหมค่ะ ถ้าไกลก็เปลี่ยนที่ทาน)
ถ้า เวลาเหลือ แวะเอาเลท หรือ ไปเดินจังซีลอน ตามอัธยาศัย
พักอีก1คืน

วันที่ 4  เช็คเอ้า เดินเล่นในเมืองไปซอยรมมณีย์  แวะซื้อของฝาก คืนรถ กลับไฟท์ บ่าย4

รบกวนตรวจทริปว่า แบบนี้เหนื่อยไปไหม
ทริปนี้ เน้น ชิม แช๊ะ และ ชม   ค่ะ  แต่ถ้ามีโอกาสอาจจะแชร์

รวบกวนเรื่องร้าน อาหาร และลำดับเส้นทางการเดินทาง แบบที่น่าจะเป็นไปได้ค่ะ  อันไหนที่น่าสนใจไม่ควรพลาดแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : MyloveisBlue
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 22:30:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com