Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวสิงคโปร์ยามค่ำคืน (ไม่ใช่ที่เที่ยวกลางคืนนะครับ) ติดต่อทีมงาน

พอดีจะไปทำงานสิงคโปร์ประมาณ 1 สัปดาห์ ทำงานทั้งวันว่าแค่ช่วงค่ำอ่ะครับ
รบกวนแนะนำที่ๆเที่ยวได้ตอนกลางคืนหน่อยนะครับ

จากที่รีวิวมา เจอสวนลอยฟ้าของ MBS, Singapore Flyer แล้วมีอะไรอีกมั้ยครับ

และมีที่สงสัยอีกดังนี้
เมอไลอ้อนนี่มันมีทั้งหมดกี่ตัวครับ เท่าที่ดูเหมือน 3 ตัวเป็นอย่างน้อยแล้ว มีตัวเล็กตรง Merlion Park, และก็ตัวใหญ่ติดๆกัน  และมีที่ซันโตซ่าสีเทาๆตัวใหญ่ๆด้วย  มีืที่อื่นอีกมั้ยคับ

และก็ที่เที่ยวที่มีเกร็ดเล็กน้อย เช่น น้ำพุที่ต้องเดินวน 3 รอบอะไรอย่างนี้  ของกินที่น่าสนใจ .... รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ  พวกเที่ยวกลางวันเก๋ๆ แบบจิบชาที่ รัฟเฟิลนี่หมดหวังจริงๆ  

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Omemori
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 55 15:42:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com