Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

one day trip เดินเล่นในกรุงเทพ ไปไหนดีครับ ติดต่อทีมงาน

คือ จะพาเพื่อนๆไปเดินเล่น ไม่ไปห้าง อยากไปที่ๆมีอะไรทำหรือดู น่าสนใจ แต่ไม่เหนื่อยมาก เสร็จแล้วไปหาอะไรอร่อยกิน

มีคนเสนอ สวนเบญจกิติ
ที่นี่เค้าไปวิ่งออกกำลังกาย ปั่นจักรยาน พายเรือ ส่วนมากไปตอนเย็นเหรอครับ
แถวนั้นมีอะไรอร่อยๆกินครับ

ถ้าจะไปวัด วัง สวนสาธารณะ พิพิธภัณฑ์ ฯลฯ อะไรประมาณนี้ คิดไม่ออกว่ามีอะไรอีก ที่ไหนน่าสนใจครับ แบบไม่ต้องมีไกด์ น่าสนใจทั้งด้านการถ่ายรูป การเดินดู ฯลฯ ด้วยน่ะครับ อยากซึมซาบศิลปวัฒนธรรม

ปิดท้ายด้วยอาหาร :D

ขอบคุณครับ

จากคุณ : guerilla gorilla
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 55 22:28:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com