Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

universal studio osaka กับ everland korea ติดต่อทีมงาน

ขอความเห็นหน่อยค่ะ พอดีจะพาเด็กโตหน่อย ไปเที่ยว osaka และแวะ seoul  ปกติไม่ค่อยชอบเที่ยวสวนสนุก ไม่ชอบรอคิวนาน
แต่งวดนี้พาเด็กๆไปด้วย เจอแต่วัดกับธรรมชาติ กลัวจะเบื่อ เลยจะเพิ่มสวนสนุกระหว่าง 2 แห่งนี้ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ  ที่ไหนน่าสนใจกว่า คิวสั้นกว่า  
พอดีจะไปช่วงสงกรานต์กลัวคนเยอะเหมือนกัน

- เครื่องลง KIX ประมาณเที่ยง ช่วงบ่าย เช็คอินโรงแรมเสร็จ ต่อไป USJ เลย เป็นบ่ายวันศุกร์ หรือไปเช้าวันพุธ ครึ่งวันในวันที่จะกลับ
อันไหนดีค่ะและดูจะไหวมั๊ยคะ  (เครื่องออกจาก KIX เวลา1700) โดยปกติวันธรรมดาแบบนี้ คนจะแน่นมั๊ย

เท่าที่อ่านดู ที่นี่ หลักๆมี 2 อย่าง คือ SPIDERMAN กับ JURASSIC PARK อย่างอื่นก็ปานกลาง
ส่วนใหญ่เข้าไปเล่นเครื่องเล่นประมาณ 4 อย่าง ก็กลับไปที่อื่นต่อกัน เพราะอะไรคะ เวลาหมดหรือคิวยาว
หรือเครื่องเล่นอื่นไม่น่าสนใจ  เป็นอย่างนั้นหรือเปล่าคะ  กำลังชั่งใจกับค่าตั๋วกับเวลาซึ่งอยู่ได้แค่ครึ่งวัน ขอความเห็นหน่อยค่ะ

-EVERLAND ราคาถูกกว่า ตารางที่วางไว้เที่ยวเกาหลี ค่อนข้างหลวม เลยสามารถเที่ยว EVERLAND ได้ทั้งวัน  
แต่ดูเหมือนเครื่องเล่นจะด้อยกว่า USJ
ใครเคยไปที่นี่ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หมูสามชั้นพร่องมันเนย
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 12:45:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com